Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : राजीव गांधी यांच्या मारेकऱ्यांना सोडण्याच्या निर्णयावर काँग्रेसने दिली तीव्र प्रतिक्रिया …

Spread the love

नवी दिल्ली : माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या मारेकऱ्यांना सोडण्याच्या सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशावर काँग्रेसने म्हटले आहे की, हे अत्यंत दुर्दैवी आहे. काँग्रेसच्या वतीने जारी करण्यात आलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या मारेकऱ्यांना सोडण्याचा सर्वोच्च न्यायालयाचा निर्णय पूर्णपणे अस्वीकार्य, पूर्णपणे चुकीचा आहे.


काँग्रेसचे सरचिटणीस जयराम रमेश यांनी पक्षाच्या वतीने एक निवेदन जारी करून म्हटले आहे की, “सर्वोच्च न्यायालयाने देशाच्या भावनेनुसार कृती केली नाही हे अत्यंत दुर्दैवी आहे. काँग्रेस पक्ष त्यावर स्पष्टपणे टीका करतो आणि ते पूर्णपणे अक्षम्य मानतो.”

राजीव गांधी यांची २१ मे १९९१ रोजी श्रीलंकेतील लिबरेशन टायगर्स ऑफ तमिळ इलम (LTTE) गटाच्या महिला आत्मघाती हल्लेखोराने श्रीपेरुम्बुदूर, तामिळनाडू येथे हत्या केली. या हत्येतील भूमिकेसाठी सात दोषींना न्यायालयाने फाशीची शिक्षा सुनावली होती.

राजीव गांधी यांच्या पत्नी आणि काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी यांच्या हस्तक्षेपानंतर २००० मध्ये नलिनी श्रीहरन यांची शिक्षा जन्मठेपेत बदलण्यात आली. २००८ मध्ये राजीव गांधी यांची कन्या प्रियांका गांधी वड्रा यांनी त्यांची वेल्लोर तुरुंगात भेट घेतली होती.  २०१४ मध्ये इतर सहा दोषींची शिक्षाही कमी करण्यात आली होती. त्यांच्या वर्षी तामिळनाडूचे तत्कालीन मुख्यमंत्री जे. जयललिता यांनी त्यांची सुटका करण्यासाठी प्रयत्न केले.

 

 

 

 

 

 

IndiaNewsUpdate | IndiaNewsUpdate | IndiaNewsUpdate| IndiaNewsUpdate

News Update | जितेंद्र आव्हाड यांना १४ दिवसांची न्यायालयीन कोठडी

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

 


create your own website

 

#Trasport Mini Truck Dealers & Service : 9762041481 

IndiaNewsUpdate
IndiaNewsUpdate
trasport aurangabad

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!