Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

हेमंत सोरेन त्यांना जमीन देण्यास न्यायालयाचा नकार , काकाच्या अंत्यसंस्काराला उपस्थित राहण्यासाठी मागितला होता जामीन …

Spread the love

नवी दिल्ली : झारखंडचे माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन त्यांचे मोठे काका राजाराम सोरेन यांच्या अंत्यसंस्कार आणि श्राद्धाला उपस्थित राहू शकणार नाहीत. पीएमएलए कोर्टाने त्यांची अंतरिम जामीन अर्ज फेटाळला आहे. झारखंडचे माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना अंतरिम जामीन मिळालेला नाही. रांचीच्या विशेष पीएमएलए कोर्टाने झारखंडचे माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना अंतरिम जामीन देण्यास नकार दिला आहे, जे जमीन घोटाळ्याप्रकरणी तुरुंगात आहेत.

माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी आपल्या काकांच्या अंत्यसंस्काराला उपस्थित राहण्यासाठी न्यायालयात 13 दिवसांचा अंतरिम जामीन मागितला होता, त्यावर सुनावणी करताना न्यायालयाने त्यांना जामीन देण्यास नकार दिला.

हेमंत सोरेन यांना अंतरिम जामीन मिळाला नाही

वृत्तसंस्था IANS च्या वृत्तानुसार, माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी आज (27 एप्रिल) न्यायालयात दाखल केलेल्या याचिकेत सांगितले होते की, त्यांचे काका राजाराम सोरेन यांचे 27 एप्रिल रोजी निधन झाले. त्याला त्याच्या अंतिम संस्कारात आणि श्राद्धात सहभागी होण्याची परवानगी द्यावी. त्यासाठी त्यांनी १३ दिवसांच्या अंतरिम जामीनासाठी विनंती केली होती.

शिबू सोरेन यांचे मोठे बंधू राजाराम सोरेन यांचे निधन

आम्ही तुम्हाला सांगूया की JMM अध्यक्ष शिबू सोरेन यांचे मोठे बंधू राजाराम सोरेन यांचे शनिवारी सकाळी त्यांच्या रांची येथील निवासस्थानी निधन झाले. शिबू सोरेन यांचे मोठे बंधू राजाराम सोरेन हे बऱ्याच दिवसांपासून आजारी होते. रामगड जिल्ह्यातील नेमरा या त्यांच्या मूळ गावी त्यांच्यावर अंत्यसंस्कार करण्यात येणार आहेत.

उल्लेखनीय आहे की झारखंडचे माजी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना कथित जमीन घोटाळ्याप्रकरणी ईडीने 31 जानेवारी रोजी अटक केली होती. हेमंत सोरेन सध्या रांचीच्या बिरसा मुंडा होटवार तुरुंगात आहेत. बडगई परिसरातील साडेआठ एकर जमीन बेकायदेशीर खरेदी-विक्री प्रकरणी हेमंत सोरेन यांच्यावर ईडीने कारवाई केली होती. या प्रकरणी आणखी अनेकांना अटक करण्यात आली होती.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!