Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

Spread the love

नवी दिल्ली: गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशमध्ये विधानसभा निवडणुकीपूर्वी रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त करण्यात आल्या आहेत. निवडणूक आयोगाने (EC) शुक्रवारी ही माहिती दिली. आयोगाच्या म्हणण्यानुसार, हिमाचल प्रदेशमध्ये २०१७ च्या विधानसभा निवडणुकीच्या तुलनेत अशा वस्तू जप्त करण्यात पाच पटीने वाढ झाली आहे.


गुजरातमध्ये निवडणुका जाहीर झाल्यानंतर काही दिवसांतच ७१.८८ कोटी रुपयांची रोकड जप्त करण्यात आली, जी २०१७ च्या विधानसभा निवडणुकीतील आदर्श आचारसंहिता लागू होण्याच्या संपूर्ण कालावधीत जप्त करण्यात आलेल्या रोख रकमेपेक्षा खूपच जास्त आहे. त्यावेळी जप्त केलेली रोकड २७.२१ कोटी रुपये होती. त्याचप्रमाणे, हिमाचल प्रदेशमध्ये देखील यावेळी आतापर्यंत ५०.२८ कोटी रुपये जप्त करण्यात आले आहेत, जे २०१७ मध्ये जप्त करण्यात आलेल्या ९.०३ कोटी रुपयांच्या तुलनेत पाचपट जास्त आहे.

आयोगाने सांगितले की, महसूल गुप्तचर संचालनालयाने “चुकीच्या घोषणा आणि आयात माल लपवून” मुंद्रा बंदरात मोठ्या प्रमाणात ६४कोटी रुपयांची खेळणी आणि वस्तू जप्त केल्याचा अहवाल दिला आहे. आयोगाच्या म्हणण्यानुसार, या प्रकरणात मुख्य सूत्रधारासह दोघांना अटक करण्यात आली असून पुढील तपास सुरू आहे. हिमाचल प्रदेशात १० नोव्हेंबरपर्यंत १७.१८ कोटी रुपयांची रोकड, १७.५ कोटी रुपयांची दारू, १.२ कोटी रुपयांची प्रतिबंधित औषधे आणि ४१ लाख रुपयांच्या मोफत भेटवस्तू जप्त करण्यात आल्याची माहिती आयोगाने दिली. तसेच गुजरातमध्ये गुरुवारपर्यंत ६६ लाख रुपयांची रोकड, ३.८६ कोटी रुपयांची दारू, ९४ लाख रुपयांची बंदी असलेली औषधे, ६४.५६ कोटी रुपयांच्या मोफत भेटवस्तू जप्त करण्यात आल्या आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, हिमाचल प्रदेशात, जिथे शनिवारी (१२ नोव्हेंबर) मतदान होणार आहे, गुजरातमध्ये १ आणि ५ डिसेंबरला दोन टप्प्यात मतदान होणार आहे. दोन्ही राज्यांतील मतमोजणी ८ डिसेंबरला होणार आहे.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ElectionNewsUpdate | ElectionNewsUpdate | ElectionNewsUpdate

 


News Update | जितेंद्र आव्हाड यांना १४ दिवसांची न्यायालयीन कोठडी

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

 


create your own website

 

#Trasport Mini Truck Dealers & Service : 9762041481 

Maharashtra Update
Live Update
trasport aurangabad

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!