Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

BuddhaNewsUpdate : परदेशी प्रवाशाकडून बुद्धाची प्राचीन दगडी मूर्ती जप्त, सीमाशुल्क अधिकाऱ्यांची कारवाई …

Spread the love

अमृतसर: अमृतसर सीमाशुल्क प्रतिबंधक आयुक्तालयाच्या अंतर्गत अटारी येथील लँड कस्टम स्टेशनवर तैनात सीमाशुल्क अधिकाऱ्यांनी बुद्धाची प्राचीन दगडी मूर्ती जप्त केली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, आयसीपी, अटारी मार्गे भारतात पोहोचलेल्या परदेशी प्रवाशाला थांबवून त्याच्या सामानाची तपासणी करण्यात आली. त्याच्या सामानाची तपासणी करताना अधिकाऱ्यांनी बुद्धाची दगडी मूर्ती जप्त केली.


पॅसेंजर टर्मिनल, आयसीपी अटारी येथे तैनात असलेल्या कस्टम अधिकाऱ्यांनी ही मूर्ती पुरातन वास्तूच्या श्रेणीत येणारी प्रतिबंधित वस्तू असल्याच्या संशयावरून जप्त केली आहे. या घटनेची माहिती भारतीय पुरातत्व सर्वेक्षण (एएसआय), चंदिगड सर्कलच्या कार्यालयाला देण्यात आली आहे. ASI च्या अहवालानुसार  या शिल्पाचा तुकडा हा गांधार स्कूल ऑफ आर्टचा बुद्ध असल्याचे दिसते.  पुरातन वास्तू आणि कला कोषागार कायदा, १९७२ अंतर्गत ही मूर्ती पुरातन वास्तूच्या श्रेणीत येते.

पुरातन वस्तू आणि कला कोषागार कायदा, १९७२ अंतर्गत दगडी मूर्ती जप्त करण्यात आली आहे. आता या कायद्यासंदर्भात पुढील आवश्यक कार्यवाही करण्यात येत आहे. यापूर्वीच्या पुरातन वास्तू जप्त करण्याच्या अशा प्रकरणांमध्ये मे २०१७ मध्ये लँड कस्टम स्टेशन, अटारी रेल्वे आणि सप्टेंबर २०१८ मध्ये लँड कस्टम स्टेशन, अटारी रेल्वे येथे प्रवाशाकडून २६२ पुरातन नाणी जप्त करण्यात आली होती. आणखी ६५ पुरातन नाणी जप्त करण्यात आली होती. एका प्रवाशाकडून जप्त करण्यात आले.

 

 

 

BuddhaNewsUpdate | BuddhaNewsUpdate | BuddhaNewsUpdate

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

ElectionNewsUpdate : धक्कादायक : गुजरात आणि हिमाचल प्रदेशच्या निवडणुकी आधीच रोख रक्कम, दारू आणि मोफत भेटवस्तू जप्त…

 


create your own website

 

#Trasport Mini Truck Dealers & Service : 9762041481 

Maharashtra Update
Live Update
trasport aurangabad

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!