Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

GujratNewsUpdate : बिल्किस बानो बलात्कार प्रकरणात शिक्षा माफ केलेल्यांना “संस्कारी ब्राह्मण” म्हणणाऱ्यास भाजपकडून उमेदवारी …

Spread the love

नवी दिल्ली : बिल्किस बानोच्या बलात्कार करणाऱ्यांना ‘संस्कारी ब्राह्मण’ म्हणणाऱ्या भाजप नेत्याला पुढील महिन्यात गुजरातमध्ये होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीसाठी तिकीट देण्यात आले आहे. गुजरातचे माजी मंत्री चंद्रसिंह राऊलजी यांना भाजपने गोध्रामधून उमेदवारी दिली आहे. ते गोध्रामधून सहा वेळा आमदार राहिले आहेत. गेल्या गुजरात निवडणुकीपूर्वी ऑगस्ट २०१७ मध्ये चंद्रसिंग काँग्रेस सोडून भाजपमध्ये गेले होते. बिल्किस बानोवरील बलात्कार आणि त्यांच्या कुटुंबातील नऊ सदस्यांच्या हत्येप्रकरणी ११ दोषींच्या सुटकेच्या बाजूने एकमताने निर्णय देणाऱ्या गुजरात सरकारच्या समितीचा तो भाग होता.


राऊलजी एका मुलाखतीत असे म्हणताना ऐकले होते की, “ते ब्राह्मण आहेत आणि ब्राह्मण चांगले आचरणाचे आहेत. कदाचित त्यांना शिक्षा करण्याचा कोणाचा तरी चुकीचा हेतू असेल.” तुरुंगातील दोषींची वागणूक चांगली असल्याचेही चंद्रसिंग म्हणाले होते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की बिल्किस प्रकरणातील दोषींना स्वातंत्र्यदिनी (१५ ऑगस्ट) सोडण्यात आले आणि उजव्या विचारसरणीच्या गटाने फुले आणि मिठाई देऊन त्यांचे स्वागत केले.

गुजरात सरकारने कर्जमाफीच्या धोरणांतर्गत या लोकांना सोडण्यास मंजुरी दिली होती. मुंबईतील विशेष केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (सीबीआय) न्यायालयाने २१ जानेवारी २००८ रोजी बिल्किस बानोवर सामूहिक बलात्कार आणि त्यांच्या कुटुंबातील सात सदस्यांची हत्या केल्याप्रकरणी ११ दोषींना जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली. त्याची शिक्षा नंतर मुंबई उच्च न्यायालयानेही कायम ठेवली.

राऊलजींच्या या वक्तव्याचा विविध पक्षांकडून तीव्र निषेध करण्यात आला. तेलंगणातील सत्ताधारी टीआरएसचे संयोजक वाय सतीश रेड्डी यांनी व्हिडिओ क्लिप शेअर करताना म्हटले आहे की, “तो ब्राह्मण आहे, चांगल्या संस्कारांचा माणूस आहे. तुरुंगात त्याची वागणूक चांगली होती”: भाजप आमदार राऊलजी……भाजप आता बलात्कारी ‘चांगले वागणूक’ सांगतात. हा पक्षाच्या खालच्या स्तराचा कळस आहे.”

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!