Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

UPSCNewsUpdate : युपीएससीमार्फत 25 रुपयाची शुल्क भरून या पादांसाठी भरा अर्ज , आपली पात्रता बघून घ्या …

Spread the love

नवी दिल्ली : युनियन लोकसेवा आयोग (UPSC भर्ती 2023) ने अनुवादक ( अनुवादक ) आणि सहाय्यक महासंचालक (सहाय्यक महासंचालक) या पदांसाठी अर्ज मागवले आहेत. या पदांच्या भरतीसाठी ऑनलाइन नोंदणीची प्रक्रिया सध्या सुरू आहे. आता अशा परिस्थितीत, या रिक्त पदासाठी अर्ज करू इच्छिणारे सर्व उमेदवार तसे करू शकतात. अर्ज करण्यासाठी, उमेदवारांना अधिकृत वेबसाइट upsconline.nic.in आणि upsc.gov.in वर जाऊन अर्ज करावा लागेल. या भरतीसाठी अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 14 डिसेंबर 2023 आहे.

ही फी भरायची आहे

आयोगाने जारी केलेल्या माहितीनुसार, या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांना केवळ 25 रुपये शुल्क भरावे लागणार आहे. त्याच वेळी, महिला/SC/ST/अपंग उमेदवारांना शुल्क भरण्यापासून सूट देण्यात आली आहे. या भरतीसाठीचे शुल्क SBI च्या कोणत्याही शाखेत रोखीने किंवा कोणत्याही बँकेच्या नेट बँकिंग सुविधेद्वारे किंवा व्हिसा/मास्टर/रुपे/क्रेडिट/डेबिट कार्ड/UPI पेमेंट वापरून भरले जाऊ शकते.

शैक्षणिक पात्रता

या पदांसाठी अर्ज करण्यापूर्वी, उमेदवारांना संबंधित पदांसाठी शैक्षणिक पात्रता तपासण्याचा सल्ला दिला जातो, कारण दोन्ही पदांसाठी शैक्षणिक पात्रता आणि भरतीशी संबंधित इतर अटी व शर्ती भिन्न आहेत. त्यामुळे त्यांना तपासा. यानंतरच अर्ज करा.

वयोमर्यादा

अनुवादक पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांचे वय ३५ वर्षे आहे. याशिवाय सहाय्यक महासंचालक पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांची वयोमर्यादा ४० वर्षे करण्याची मागणी करण्यात आली आहे. तथापि, राखीव प्रवर्गातील उमेदवारांना नियमानुसार वयोमर्यादेत सवलत दिली जाईल. त्याच वेळी, या भरतीशी संबंधित अधिक माहितीसाठी, उमेदवारांना अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!