Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

Laal Singh Chaddha Review : ‘लाल सिंग चड्ढा ‘ आमिरचा प्रत्येकानं पाहावा असा नवा सिनेमा…

Spread the love

आमिर खान भारतीय चित्रपटसृष्टीतील एक असे कलाकार आहेत जे  अत्यंत तन्मयतेने आपले चित्रपट बनवतात. चित्रपटाच्या वेगवेगळ्या पैलूंवर ते काम करतात आणि जेव्हा त्यांना वाटतं की हा चित्रपट प्रदर्शित होण्याची वेळ आली आहे तेव्हाच तो ते रिलीज करतात. ‘लाल सिंग चड्ढा ‘ हाही असाच चित्रपट आहे. जो त्यांनी  मोठ्या समर्पणाने बनवला आहे आणि संगीतबद्ध केला आहे.


या चित्रपटाचे दिग्दर्शक अद्वैत चंदन असून हा चित्रपट हॉलिवूड चित्रपट ‘फॉरेस्ट गंप’चा रिमेक आहे. पण आमिरचा टच या चित्रपटात स्पष्टपणे दिसतो आणि एवढ्या मोठ्या कॅनव्हासवर चित्रपट ज्या प्रकारे तयार केला गेला आहे तो मूळ चित्रपटापेक्षा पूर्णतः वेगळा आहे. आमिरच्या या कलागुणांमुळेच त्याच्या प्रत्येक चित्रपटाचे फळ मधुर असते.

अशी आहे पटकथा…

लाल सिंग चड्ढा यांची कथा “लाल ” ची आहे. ज्याला जीवनात अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागतो. जीवनात चालण्याचं पहिलं आव्हान येतं, त्याबरोबर त्याचं कमी हुशार असणं हाही त्याच्या मार्गातला काटा असतो. पण लालची आई त्याला पुढे जाण्यास सांगते, त्याला कधीही हार न मानण्याचा धडा देते आणि लाल जीवनाच्या प्रत्येक शर्यतीत सरपटतो. लालला आयुष्यात बाला आणि रूपासारखे मित्रही भेटतात. ज्याच्या चारित्र्याचे वेगवेगळे पैलू समोर येतात.

चित्रपटाच्या लेखक आणि दिग्दर्शकाने भारतातील अनेक महत्त्वाच्या घटना लाल सिंग चड्ढा यांच्या दृष्टीकोनातून मांडल्या आहेत, ज्या कौतुकास्पद आहेत. अद्वैत चंदनने मनापासून चित्रपट संगीतबद्ध केला आहे, तर अतुल कुलकर्णी यांनी कथेचा प्रत्येक पैलू लक्षात घेऊन त्याची रचना केली आहे. फक्त कथेची लांबी अधिक घट्ट करता आली असती, कारण दुसऱ्या हाफमध्ये चित्रपट पुढे ओढलेला दिसून येतो.  चित्रपटात प्रत्येकाने जे केले आहे ते कौतुकास्पद आहे. अद्वैत चंदनने मनापासून हा चित्रपट संगीतबद्ध केला आहे.

यांच्या आहेत महत्वपूर्ण व्यक्तिरेखा…

‘लाल सिंह चड्ढा’च्या अभिनयाबद्दल बोलायचे झाले तर, आमिर खानने ‘लाल सिंह चड्ढा’मध्ये नेहमीप्रमाणे उत्तम काम केले आहे. लालच्या व्यक्तिरेखेत तो मनापासून गढून गेला आहे. करीना कपूरनेही  तिची भूमिका चोख बजावली आहे आणि ती खूप काळ मनात ताजी राहते. नागा चैतन्यने याच चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये चांगले पदार्पण केले आहे. मानव विज आणि मोना सिंग यांनीही आपल्या अभिनयाची चांगली छाप सोडली आहे. आमिर खानचा ‘लाल सिंह चड्ढा’ हा या काळातील महत्त्वाचा चित्रपट आहे, जो एकदा सर्वांनीच पाहण्यासारखा आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!