२० जुलैच्या संसद मोर्चाला दिल्ली पोलिसांची परवानगी नाही; नियम मोडल्यास कारवाईचा इशारा
२० जुलै रोजी कॉकरोच जनता पार्टी (CJP) कडून संसदेकडे मोर्चा काढला जाणार असल्याच्या चर्चांदरम्यान दिल्ली पोलिसांनी महत्त्वाचे स्पष्टीकरण दिले आहे. नवी दिल्लीचे डीसीपी सचिन शर्मा यांनी सांगितले की, या मोर्चासाठी दिल्ली पोलिसांकडे कोणताही अर्ज प्राप्त झालेला नाही आणि कोणत्याही प्रकारची परवानगीही देण्यात आलेली नाही.
डीसीपी सचिन शर्मा यांनी सांगितले की, भारतीय नागरिक सुरक्षा संहिता (BNSS) कलम १६३ अंतर्गत संपूर्ण नवी दिल्ली जिल्ह्यात प्रतिबंधात्मक आदेश लागू आहेत. त्यामुळे पाच किंवा त्यापेक्षा अधिक व्यक्तींचा जमाव, मोर्चे आणि निदर्शने करण्यास बंदी आहे.
त्यांनी स्पष्ट केले की, जंतर-मंतर हे आंदोलनासाठी नियुक्त केलेले ठिकाण असले तरी तेथेही पूर्वपरवानगीशिवाय कोणतेही आंदोलन करता येणार नाही.
संसद अधिवेशनामुळे कडक सुरक्षा
डीसीपी शर्मा यांनी सांगितले की, २० जुलैपासून संसदेचे अधिवेशन सुरू होत असल्याने संसद परिसर आणि नवी दिल्ली जिल्ह्यात व्यापक सुरक्षा व्यवस्था तैनात करण्यात आली आहे. महत्त्वाच्या सरकारी इमारतींच्या सुरक्षेसाठी अतिरिक्त पोलीस बंदोबस्त ठेवण्यात आला आहे.
नियमभंग करणाऱ्यांवर कायदेशीर कारवाई
दिल्ली पोलिसांनी इशारा दिला आहे की, BNSS कलम १६३ अंतर्गत जारी करण्यात आलेल्या आदेशांचे उल्लंघन करणाऱ्या कोणत्याही व्यक्तीवर कायदेशीर कारवाई करण्यात येईल.
यासोबतच नागरिकांना कायद्याचा सन्मान करण्याचे, विनापरवानगी होणाऱ्या मोर्चे किंवा जमावांमध्ये सहभागी न होण्याचे आणि सार्वजनिक शांतता व सुरक्षितता राखण्यासाठी पोलिसांना सहकार्य करण्याचे आवाहनही करण्यात आले आहे.
