Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

RajyasabhaNewsUpdate : मुस्लिम महिलांना किती तिकिटे देणार ते सांगा ? महिला आरक्षणावरून खा. जया बच्चन यांचे जोरदार भाषण !!

Spread the love

नवी दिल्ली: महिला आरक्षण विधेयकावर (नारी शक्ती वंदन कायदा विधेयक) गुरुवारी (21 सप्टेंबर) राज्यसभेत झालेल्या चर्चेदरम्यान समाजवादी पक्षाच्या खासदार आणि अभिनेत्री जया बच्चन भाजपवर चांगल्याच भडकल्या. त्या म्हणाल्या की , मला आशा आहे की महिलांचा सन्मान करण्याची ही परंपरा ढोंगी होणार नाही. . हे पुढेही सुरूच राहील अन्यथा जगदीप जनखड यांना उद्देशून त्या म्हणाल्या की , अन्यथा सभागृहातील महिला तुम्हाला प्लास्टिक सर्जन म्हणतील.

जया बच्चन पुढे बोलताना म्हणाल्या, “तुमची खुर्ची खूप इंटरेस्टिंग आहे, ती झोक्यासारखी पुढे-मागे फिरत राहते. महिलांना आरक्षण देणारे आम्ही कोण ? आमच्यात हिम्मत आहे म्हणून तर आम्ही संसदेत आलो, आमच्या नेत्यांमध्ये हिम्मत असेल तर त्यांनी आम्हाला इथे आणावे.” दरम्यान भाजपवर निशाणा साधत त्या म्हणाल्या की , आता मला कळत नाही की ज्यांनी महिलांना येथे आणायचे ते काय करत आहेत ? निवडणूक होणार की नाही?आम्ही जिंकू की हरणार? याची काही माहिती नाही . मला वाटते की , महिला हरतील अशा ठिकाणाहून त्यांना कदाचित तिकीट दिले जाईल. हे सगळे नाटक आपण थांबवले पाहिजे.

भाजप नेत्यावर जया बच्चन संतापल्या

दरम्यान, भाजप नेत्यांनी त्यांना मध्येच अडवल्याने त्या संतप्त झाल्या आणि म्हणाल्या की , “तुम्ही विधेयक मांडले आहे. आता आम्हाला बोलूया. जर तुम्ही अडवणूक केली तर मी तुमच्यावर आक्षेप घेईन. आम्हाला जे म्हणायचे आहे ते बोलू द्या. हे लोक प्रत्येक गोष्टीवर कमेंट करतात आणि जेव्हा आम्ही काही टिपण्णी करतो तेव्हा त्यांना राग येतो. त्या करताना म्हणाल्या की, हे विधेयक यापूर्वीही आले होते. त्या दरम्यान सुषमा स्वराज आणि वृंदा करात यांनी उत्कृष्ट भाषणे केली होती.

विधेयक मंजूर झाले आणि भाजप आणि सीपीआयएमने समाजवादी पक्षाला मिठी मारली, हास्य विनोद केले. आम्ही विधेयकाला विरोध केला नाही. आम्हीही तेच बोललो होतो. लोक मला सांगतात की तुम्ही (एसपी) या विधेयकाच्या विरोधात आहात, परंतु मी येथे स्पष्ट करतो की आम्ही सर्वजण या विधेयकाचे समर्थन करतो, परंतु आमच्या काही अटी आहेत. आमची परिस्थिती इतर लोकांसारखीच आहे.

‘मुस्लीम महिलांना किती तिकिटे देणार?’

जया बच्चन पुढे म्हणाल्या, “या विधेयकात एक गोष्ट आहे जी मला खूप त्रास देत आहे. जर तुम्हाला येत्या निवडणुकीत 33 टक्के तिकिटे महिलांना द्यायची असतील, तर तुम्ही मुस्लिम महिलांना किती तिकिटे द्याल, ज्याबद्दल तुम्ही खूप बोललात. तुमच्यात हिंमत असेल तर विधेयक तत्काळ मंजूर करा आणि ते अंमलात आणा. फक्त त्याबद्दल प्रचार करू नका. तुम्ही प्रत्येक गोष्टीबद्दल भरपूर प्रचार करता.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!