Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : बीबीसीच्या वादग्रस्त डॉक्युमेंट्री स्क्रिनिंगवरून आंबेडकर विद्यापीठात गदारोळ , वीज पुरवठा खंडित

Spread the love

नवी दिल्ली : बीबीसीच्या वादग्रस्त ‘इंडिया: द मोदी प्रश्न’ या माहितीपटाचा वाद दिवसेंदिवस वाढत आहे. त्याच्या स्क्रीनिंगबाबत अनेक विद्यापीठांमध्ये गदारोळ झाला आहे. दिल्लीच्या जेएनयूमध्येही दगडफेकीसारखी परिस्थिती निर्माण झाली आहे. त्याचवेळी दिल्लीच्या आंबेडकर विद्यापीठातील विद्यार्थ्यांनीही डॉक्युमेंटरी दाखवण्याचा प्रयत्न केला. मात्र, तपासणीदरम्यान विद्यापीठ प्रशासनाने वीजपुरवठा खंडित केला आणि पोलिसांना पाचारण करण्यात आले.


मिळालेल्या माहितीनुसार, विद्यार्थी संघटनांनी शुक्रवारी (२७ जानेवारी) स्क्रीनिंगची घोषणा केली होती. विद्यापीठाच्या कॅम्पसमध्ये विद्यार्थी बीबीसीची माहितीपट दाखवत असताना विद्यापीठाने वीज खंडित केली. यानंतर घटनास्थळी पोहोचलेल्या पोलिसांनी स्क्रीनिंगसाठी लावलेला पडदाही हटवला. पडदा हटवल्यानंतर विद्यार्थ्यांनी वेगवेगळ्या गटात बसून लॅपटॉपवर डॉक्युमेंटरी पाहिल्याचे कळते.

दिल्ली विद्यापीठातही स्क्रीनिंगची घोषणा

दरम्यान  आज दिल्ली विद्यापीठातील अनेक विद्यार्थी संघटनांनी, ज्यात NSUI देखील आहे, वादग्रस्त डॉक्युमेंट्री दाखवण्याची घोषणा केली आहे. कॅम्पसमध्ये सायंकाळी 4 आणि 5 वाजता डॉक्युमेंटरी दाखवण्यात येणार आहे. मात्र, विद्यार्थ्यांनी यासाठी कोणतीही परवानगी घेतली नसल्याचे डीयू प्रशासनाचे म्हणणे आहे. केंद्र सरकारने डॉक्युमेंट्रीवर बंदी घातली असून ती कॅम्पसमध्ये दाखवली जाणार नसल्याचे प्रशासनाने सांगितले.

जेएनयू आणि जामियामध्येही गोंधळ

याआधी दिल्लीच्या जेएनयू आणि जामिया विद्यापीठातही या डॉक्युमेंटरीवरून वाद झाला होता. पूर्वी डाव्या विचारसरणीच्या विद्यार्थ्यांनी जेएनयूमध्ये डॉक्युमेंटरी दाखवण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा तेथील प्रशासनाने वीज आणि इंटरनेट कनेक्शनही तोडले होते. यानंतर विद्यार्थ्यांवर दगडफेकही करण्यात आली. विद्यार्थ्यांनी या दगडफेकीसाठी अभाविपच्या कार्यकर्त्यांना जबाबदार धरले आणि वसंत कुंज पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली.

जामियामध्ये दिली सुट्टी

दुसरीकडे, बुधवारी स्टुडंट्स फेडरेशन ऑफ इंडियाने जामिया मिलिया इस्लामिया विद्यापीठात बीबीसी डॉक्युमेंटरीचे स्क्रीनिंग आयोजित केले होते, परंतु स्क्रीनिंगपूर्वी पोलिसांनी चार एसएफआय कार्यकर्त्यांना ताब्यात घेतले. त्यानंतर विद्यार्थी संघटनेने कॅम्पसमध्ये निदर्शने केली. परिस्थिती अशी बनली की शुक्रवारी कॅम्पसला सुट्टी जाहीर करण्यात आली. मात्र, वर्ग स्थगित करण्याचा या आंदोलनाशी काहीही संबंध नसल्याचे विद्यापीठाचे म्हणणे आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!