Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : पठाण वरून मध्य प्रदेशात वादंग , विश्व हिंदू परिषद आक्रमक

Spread the love

इंदौर : मध्य प्रदेशची आर्थिक राजधानी इंदूर (इंदूर) येथे, विश्व हिंदू परिषद (व्हीएचपी) माळवा प्रांताचे मंत्री सोहन विश्वकर्मा यांनी गुरुवारी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना सांगितले की, मुस्लिम समुदाय शुक्रवारच्या नमाजानंतर उन्माद निर्माण करू शकतो. प्रशासनाला सतर्क करायचे असून, असे झाल्यास विटेला दगडाने उत्तर देऊ. इंदूर शहराच्या शांततेत कोणताही अडथळा येऊ नये, हा संदेश सरकार आणि समाजाला द्यायचा आहे, असे सोहन विश्वकर्मा यांनी सांगितले.


पठाण चित्रपटावरून वाद

विश्व हिंदू परिषद (VHP) माळवा प्रांताचे मंत्री सोहन विश्वकर्मा यांनी सांगितले की, बजरंग दलाचे जिल्हा संयोजक तन्नू शर्मा आणि कार्यकर्त्यांनी पठाण चित्रपटाला विरोध करताना ‘जय श्री राम’च्या घोषणा दिल्या. मात्र यामध्ये मोहम्मद साहेबांचे नाव कोणी घेतले याची पुष्टी झालेली नाही. विहिंप नेत्याने सांगितले की, बजरंग दलाचे तन्नू शर्मा त्यावेळी गप्प होते, त्या व्हिडिओच्या आधारे मुस्लिम समाजाने पोलीस पोलीस ठाण्यांमध्ये निवेदन दिले होते. मात्र  विश्व हिंदू परिषदेला कोणाच्याही भावना दुखावण्याची इच्छा नाही.

शिरच्छेद करण्याची धमकी

दरम्यान बारवली चौकी आणि देवास परिसरात निरपराध लोकांची वाहने आणि दुकानांची तोडफोड करणे आणि त्यांचे शिरच्छेद करणे, अशा घोषणा देणे योग्य नाही, असे विहिंप नेते सोहन विश्वकर्मा यांनी सांगितले. यापेक्षा मोठा उन्माद होण्याची शक्यता आहे, सोहन विश्वकर्मा यांनी सांगितले की, आम्ही इंदूरचे पोलीस आयुक्त हरिनारायण चारी मिश्रा यांना निवेदन दिले आहे की, तन्नू शर्माचा फोटो सोशल मीडियावर टाकून शिरच्छेद करण्याची उघड धमकी दिली जात आहे.

तन्नू शर्माच्या कुटुंबीयांना सुरक्षा देण्याची मागणी

सोहन विश्वकर्मा म्हणाले की, घटनेपासून काही लोकांकडून याला मोठे स्वरूप देण्याची तयारी सुरू आहे. ते म्हणाले की, नुपूर शर्मा यांच्या वक्तव्यानंतर राजस्थानमधील उदयपूरमध्ये कन्हैयालालसोबत घडलेल्या घटना माळव्यात घडू नयेत, अशी विनंती सरकार आणि प्रशासनाला करण्यात येत आहे. तसे झाले तर माळव्यातील उदयपूरचाही बदला घेऊ. VHP नेत्याने सांगितले की,  गेल्या  3 महिन्यांत लव्ह जिहादची 85 प्रकरणे समोर आली आहेत. विश्व हिंदू परिषद तन्नू शर्मा आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना सुरक्षा पुरवण्यासाठी सरकारकडे विनंती करत आहे, आम्ही प्रशासनाला विनंती करत आहोत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!