Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MaharashtraPoticalUpdate : निवडणूक जवळ आली तरी राज्यातील सुमारे १५ जागांवर अद्याप स्पष्टता नाही…

Advertisements
Advertisements
Spread the love

मुंबई  : महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणुकीची तारीख जवळ आली आहे. उमेदवारी अर्ज भरण्याची मुदतही संपली असली तरी राज्यातील सुमारे १५ जागांवर अद्याप स्पष्टता नाही. भाजपचे चार तर शिवसेनेचे दोन. काँग्रेसने MVA मध्ये 103 उमेदवार उभे केले आहेत, तर शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गट आणि शरद पवार यांनी 87 जागांवर उमेदवार उभे केले आहेत. येथे 11 जागांवर गूढ कायम आहे.

भाजपने आतापर्यंत 152, राष्ट्रवादीच्या अजित पवार गटाने 52 आणि एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेने 80 उमेदवार उभे केले आहेत. त्यात त्यांनी छोट्या मित्रपक्षांना दिलेल्या जागांचाही समावेश आहे.

Advertisements

भाजपच्या प्रवक्त्या शायना एनसी यांनीही शेवटच्या क्षणी शिवसेनेच्या तिकिटावर मुंबादेवीतून उमेदवारी दाखल केली. त्यांच्या नावाची घोषणा झाल्यानंतरही भाजपच्या सदस्यांमध्ये त्या जागेवरून निवडणूक लढवण्याची स्पर्धा दिसून आली.

Advertisements
Advertisements

दुसरीकडे  विरोधकांच्या छावणीत अनेक आठवड्यांच्या गदारोळानंतर, जागांवर उमेदवार देण्याबाबत संभ्रम असताना, सत्ताधारी आघाडीला आपल्या बंडखोरांची चिंता आहे. भाजप आणि शिवसेना शिंदे गटातील अनेक नेते पक्ष बदलून इतर पक्षांतून निवडणूक लढवत आहेत, तर काही अपक्ष म्हणून सामील झाले आहेत.

सर्वात मोठे प्रकरण म्हणजे अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नवाब मलिक यांनी मानखुद मतदारसंघातून दोन अर्ज दाखल केले होते. एक अपक्ष म्हणून आणि दुसरा राष्ट्रवादीचा सदस्य म्हणून, पण पक्षाने त्यांना मुदतीच्या काही मिनिटे आधी पाठिंबा दिला खरा मात्र भाजपने त्यांच्या उमेदवारीला विरोध केला आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!