Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

WorldNewsUpdate : कुवेतच्या शहरात भीषण आग , 40 भारतीयांचा मृत्यू …

Spread the love

कुवेत : कुवेतच्या दक्षिणेकडील मंगाफ शहरात एका इमारतीला लागलेल्या आगीत 40 जणांचा मृत्यू झाला आहे. बुधवारी सकाळी आग लागली आणि संपूर्ण इमारत राख झाली. पहाटेच्या सुमारास लागलेली आग झपाट्याने संपूर्ण इमारतीत पसरली आणि अनेक लोक इमारतीत अडकले. या अपघातात अनेक जण गंभीर जखमीही झाले आहेत. स्थानिक मीडियाने ही माहिती दिली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, हे कॅम्प भारतीय मजुरांचे आहे आणि बहुतेक लोक भारतीय असल्याचे सांगितले जात आहे.

वरिष्ठ पोलीस अधिकारी ईद रशीद हमाद यांनी सांगितले की, स्थानिक वेळेनुसार सकाळी 6 वाजता ही घटना घडली. ज्या इमारतीला आग लागली तेथे मजूर राहत होते आणि ते मोठ्या संख्येने तेथे उपस्थित होते. पोलिस अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले की, डझनभर लोकांना इमारतीतून बाहेर काढण्यात आले आहे, परंतु आगीमुळे अनेकांचा मृत्यू झाला आहे.

जखमींवर उपचार सुरू आहेत

कुवेतच्या आरोग्य मंत्रालयाने जारी केलेल्या निवेदनानुसार, इमारतीतून सुटका करण्यात आलेल्या सर्व जखमींना उपचारासाठी जवळच्या रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. त्यातील काहींची प्रकृती चिंताजनक असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मंत्रालयाने सांगितले की इमारतीला लागलेल्या आगीत जखमी झालेल्या लोकांना योग्य वैद्यकीय सेवा देण्यासाठी डॉक्टर आणि अधिकारी सर्व पावले उचलत आहेत.

इमारतीत कामगार राहत होते

पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, या इमारतीत सुमारे 195 मजूर राहत होते. इमारतीत मल्याळी लोकांची वस्ती जास्त आहे. आगीवर पूर्णपणे नियंत्रण मिळवण्यात आल्याचेही त्यांनी सांगितले. मात्र, अजूनही काही लोक आत अडकले असण्याची शक्यता आहे. बचाव कार्य केले जात आहे. या इमारतीची मालकी NBTC ग्रुप अंतर्गत मल्याळी व्यापारी केजिर अब्राहम यांच्याकडे आहे. जानेवारी महिन्याच्या सुरुवातीला कुवेतमधील एका मोठ्या तेल शुद्धीकरण कारखान्यात दुरुस्तीचे काम सुरू असताना आग लागली होती. या घटनेत दोन कर्मचाऱ्यांचा मृत्यू झाला. यामध्ये पाच जण गंभीर जखमी झाले.

एस जयशंकर यांनी शोक व्यक्त केला

कुवेत शहरातील आगीच्या घटनेची बातमी ऐकून खूप दुःख झाले. 40 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला असून 50 हून अधिक लोक रुग्णालयात दाखल असल्याची माहिती आहे. आमचे राजदूत शिबिरात गेले आहेत. आम्ही पुढील माहितीची वाट पाहत आहोत. ज्यांनी दुःखदरित्या आपला जीव गमावला त्यांच्या कुटुंबियांच्या मनःपूर्वक संवेदना. जखमींच्या जलद आणि पूर्ण बरे व्हाव्यात अशी माझी इच्छा आहे. आमचे दूतावास या संदर्भात सर्व संबंधितांना पूर्ण मदत करेल.

आगीची घटना दुःखद : पीएम मोदीं

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट केले की, “कुवेत शहरातील आगीची घटना दुःखद आहे. ज्यांनी आपले प्रियजन गमावले आहेत त्या सर्वांप्रती माझ्या संवेदना. जखमी लोक लवकर बरे व्हावेत अशी प्रार्थना करतो. “कुवेतमधील भारतीय दूतावास परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहे आणि बाधितांना मदत करण्यासाठी तेथील अधिकाऱ्यांसोबत काम करत आहे.”

दूतावासाने हेल्पलाइन क्रमांक जारी केला

भारतीय कामगारांना आज झालेल्या भीषण आगीच्या दुर्घटनेसंदर्भात दूतावासाने आपत्कालीन हेल्पलाइन क्रमांक जारी केला आहे. ते 965-65505246 आहे. सर्व संबंधितांना विनंती आहे की अपडेट्ससाठी या हेल्पलाइनशी संपर्क साधावा. दूतावास सर्व शक्य मदत देण्यासाठी वचनबद्ध आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!