Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

Congress Bharat Nyay Yatra: आसाममधील बोर्डोवा थान मंदिरात प्रवेश नाकारल्याचा राहूल गांधींचा दावा

Spread the love

भारतातील अयोध्येतील राम मंदिर प्राण प्रतिष्ठा समारोह सुरु असतांना आणि आगामी निवडणुकांपूर्वी राजकीय तणाव निर्माण झाल्याचे दिसत आहे. भारत जोडो न्याय यात्रेत काँग्रेस नेते राहूल गांधी यांना आसाममध्ये नागाव जिल्ह्यातील बोर्डोवा थानमध्ये जाण्यावर ठाम प्रवेश नाकारण्यात आला.

काँग्रेस नेते राहूल गांधी यांनी असा दावा केला की आसामच्या अधिकाऱ्यांनी त्यांना नागाव जिल्ह्यातील बोर्डोवा थान मंदिरात जाण्यास मनाई केली. “आम्हाला मंदिरात जायचे आहे. मी काय चूक केली आहे? मी का जाऊ शकत नाही?” गांधी म्हणाले, “आम्हाला कोणतीही समस्या निर्माण करायची नाही, आम्हाला फक्त मंदिरात प्रार्थना करायची आहे.” मी जाऊ शकत नाही, असे प्रशासन सांगत आहे, मग मी का जाऊ शकत नाही? अशी विचारणा राहूल यांनी केली आहे.

बारदोवाचे महत्व काय?

बारदोवा थान हे 15व्या-16व्या शतकातील सामाजिक-धार्मिक सुधारक आणि आसामी संत श्रीमंत शंकरदेव यांच्या जन्मस्थान परिसरात वसलेले आहे. व्यवस्थापन समितीचे अध्यक्ष जोगेंद्र नाथ देव महंत यांनी रविवारी दुपारी बारदोवाचे काँग्रेस आमदार शिबामोनी बोरा यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, राम मंदिर प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यानिमित्त अनेक संस्थांनी भक्तिमय कार्यक्रमांचे नियोजन केले आहे.

तसेच आसाममधील भारत जोडो न्याय यात्रेवर झालेल्या हल्ल्याचा आरोप करत काँग्रेस पक्ष देशव्यापी निदर्शने करणार असल्याचे वृत्त आहे. काँग्रेसने आपल्या रॅलीवरील “नियोजित हल्ल्यांबद्दल” तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त करताना, आसाममध्ये आणि जिल्हा मुख्यालयात निदर्शने करण्याची योजना देखील जाहीर केली असल्याची चर्चा सुरु आहे.

 

अयोध्येत रामललाच्या प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्याची तयारी पूर्ण… कसा असेल सोहळा?

जोडो न्याय यात्रेवर नियोजित हल्ला?

काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखालील यात्रा, बिस्वंथ जिल्ह्यातून आसाममधील नागावपर्यंत प्रवास करत असताना सोनितपूर जिल्ह्यात काँग्रेस नेते जयराम रमेश यांच्या कारवर हल्ला करण्यात आला होता. दरम्यान काँग्रेस नेते जयराम रमेश यांनी आपली चिंता व्यक्त करताना सांगितले की, “आपण लोकशाही देशात राहतो. पण इथे स्थानिक खासदार गौरव गोगोई यांनाही रोखले जात आहे. हा अन्याय आहे.”

जामुगुरिहाट येथे मोर्चादरम्यान भाजप कार्यकर्त्यांनी रमेश यांच्या कारची तोडफोड केल्याचा दावा काँग्रेसने केला आहे. या आरोपांचा आढावा घेत आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता सरमा यांनी आसामच्या डीजीपींना या प्रकरणाची चौकशी करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटी (AICC) संपर्क समन्वयक महिमा सिंग यांच्या म्हणण्यानुसार, कथित हल्लेखोरांनी एक भीतीदायक परिस्थिती निर्माण केली आणि रमेश यांच्या वाहनावर भाजपचा झेंडा लावण्याचा प्रयत्न केला.

सिंग म्हणाले, “यात्रेचे कव्हरेज करणाऱ्या व्लॉगरचा कॅमेरा, बॅज आणि इतर उपकरणे हिसकावून घेण्यात आली. पक्षाच्या सोशल मीडिया टीमच्या सदस्यांनाही मारहाण करण्यात आली.”

शनिवारी (20 जानेवारी) वेगळ्या घडामोडीत उत्तर लखीमपूरमध्ये यात्रेच्या वाहनांवर हल्ला करण्यात आला. या घडामोडींना प्रतिसाद म्हणून काँग्रेसने आसाममध्ये निदर्शने करणार असल्याचे सांगितले.

काँग्रेसचे प्रमुख मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी प्रतिपादन केले की, “आसाममधील भाजप सरकारच्या हल्ल्या आणि धमकावण्याच्या या डावपेचाला काँग्रेस पक्ष खचून जाणार नाही”

17 जिल्ह्यांमध्ये पसरलेल्या भारत जोडो न्याय यात्रेचा आसाम पायंडा 18 जानेवारीपासून सुरू झाला आणि 25 जानेवारीपर्यंत चालणार आहे.

 


दिवसभरातील ताज्या आणि महत्त्वाच्या घडामोडी :  www.mahanayakonline.com

दिवसभरातील ताज्या News Update | Join with Mahanayak Online :

https://chat.whatsapp.com/KHZm2husxzD6XiBY0eBBnZ

MahanayakOnline
www.mahanayakonline.com

For advertising call now :
9421379055 | 9028150765

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!