KarnatakElectionUpdate : मतदान संपताच राहुल गांधी यांनी कॉँग्रेस कार्यकर्ते आणि नेत्यांचे मानले आभार

नवी दिल्ली : कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीसाठी झालेले मतदान संपल्यानंतर काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी ट्विट करत मतदार आणि काँग्रेस कार्यकर्त्यांचे आभार मानले. त्यांनी लिहिले की, चांगल्या, सन्मानजनक , उत्कृष्ट कामगिरीसाठी मी काँग्रेसचे बब्बर शेर कार्यकर्ते आणि नेत्यांचे आभार मानू इच्छितो.
त्यांनी आपल्या ट्विट मध्ये पुढे लिहिले की, प्रगतीशील भविष्यासाठी मोठ्या संख्येने मतदान केल्याबद्दल कर्नाटकच्या जनतेचे आभार. मतदानानंतर आलेल्या बहुतांश एक्झिट पोलमध्ये काँग्रेस सर्वात मोठा पक्ष म्हणून पुढे येण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.
I want to thank the Babbar Sher workers and leaders of Congress for a well-run, dignified and solid people-oriented campaign.
Thank you to the people of Karnataka for coming out in large numbers to vote for a progressive future.
— Rahul Gandhi (@RahulGandhi) May 10, 2023
एक्झिट पोलमध्ये काँग्रेस आघाडीवर आहे
एबीपी न्यूज आणि सी व्होटरच्या एक्झिट पोलमध्ये काँग्रेसला 100 ते 112 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. तर भाजपला 83 ते 95 जागा आणि जेडीएसला 21 ते 29 जागा मिळू शकतात. कर्नाटकात सत्ताधारी भारतीय जनता पक्ष, काँग्रेस आणि माजी पंतप्रधान एचडी देवेगौडा यांचा जनता दल (सेक्युलर) यांच्यात तिरंगी लढत होण्याचा विचार केला जात आहे.
2018 च्या निवडणुकीत 72.36 टक्के मतदान झाले होते
मतदान करणाऱ्या प्रमुख व्यक्तींमध्ये माजी पंतप्रधान देवेगौडा, केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन, केंद्रीय संसदीय कार्य मंत्री प्रल्हाद जोशी, मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई, माजी मुख्यमंत्री बीएस येडियुरप्पा, डीव्ही सदानंद गौडा तसेच सिद्धरामय्या आणि जगदीश शेट्टर, आयटी उद्योगातील दिग्गजांचा समावेश होता. एनआर नारायण मूर्ती आणि त्यांच्या पत्नी सुधा मूर्ती. कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीत 2018 मध्ये 72.36 टक्के मतदान झाले होते.