Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

SocialMediaUpdate : ट्विटरकडून कर्मचाऱ्यांच्या संदर्भात घेतला आहे मोठा निर्णय …

Spread the love

नवी दिल्ली : ट्विटरने शुक्रवारी भारतात मोठ्या प्रमाणावर टाळेबंदी जाहीर केली. कर्मचाऱ्यांच्या संख्येत घट झाल्यामुळे अभियंत्यांसह कंपनातील इतर सर्व उभ्यांवर परिणाम झाला आहे.  ट्विटरने भारतातील मार्केटिंग आणि कम्युनिकेशन विभाग पूर्णपणे काढून टाकला आहे. सूत्रांनी सांगितले की सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मचे नवीन मालक, एलोन मस्क यांनी ट्विटरची आर्थिक परिस्थिती सुधारण्यासाठी आणि त्याचे $४४ अब्ज संपादन व्यवहार्य करण्यासाठी जगभरातील कर्मचारी कमी केले आहेत.


याबाबत  एनडीटीव्हीने दिलेल्या वृत्तात म्हटले आहे की, जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती असलेल्या मस्कने गेल्या आठवड्यात ट्विटरचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी पराग अग्रवाल तसेच मुख्य आर्थिक अधिकारी आणि इतर काही उच्च अधिकाऱ्यांना पदावरून हटवून आपल्या डावाची सुरुवात केली.

अनेकांनी दिले राजीनामे…

जागतिक स्तरावर कंपनीचे कर्मचारी कमी करण्याच्या योजनेचा एक भाग म्हणून ट्विटरने भारतातील कर्मचार्‍यांना कमी करण्यास सुरुवात केली आहे. जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती एलोन मस्क यांनी गेल्या आठवड्यात ट्विटरचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) पराग अग्रवाल तसेच मुख्य वित्तीय अधिकारी (सीएफओ) आणि इतर काही उच्च अधिकाऱ्यांना काढून टाकले. त्याने ट्विटरचा ताबा घेतल्यानंतर लगेचच हे केले. यानंतर कंपनीच्या उच्च व्यवस्थापनातील अनेकांनी राजीनामे दिले.

एलोन मस्कने आता कंपनीचे जागतिक कर्मचारी वर्ग कमी करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर टाळेबंदी सुरू केली आहे. ट्विटर इंडियाच्या एका कर्मचाऱ्याने नाव न सांगण्याच्या अटीवर पीटीआयला सांगितले की , “कर्मचाऱ्यांची कपात करणे सुरू झाले आहेत. माझ्या काही सहकाऱ्यांना ईमेलद्वारे याची माहिती देण्यात आली आहे.”

७५ टक्के कर्मचारी कमी करणार…

दुसर्‍या स्रोताने सांगितले की टाळेबंदीमुळे भारतीय संघाच्या “महत्त्वाच्या भागावर” परिणाम झाला आहे. मात्र, टाळेबंदीची संपूर्ण माहिती अद्याप उपलब्ध झालेली नाही.  दरम्यान मस्कने ट्विटरचा ताबा घेण्यापूर्वीच सोशल मीडिया कंपनीतील कर्मचाऱ्यांची संख्या कमी करणार असल्याची चर्चा होती. काही अहवालांमध्ये असे म्हटले आहे की तो कर्मचार्‍यांची संख्या ७५ टक्क्यांनी कमी करेल.


यूएस-आधारित सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरने यापूर्वी कर्मचाऱ्यांना दिलेल्या अंतर्गत ईमेलमध्ये म्हटले होते, “ट्विटरला पुन्हा रुळावर आणण्याच्या प्रयत्नात आम्ही शुक्रवारी आमचे जागतिक कर्मचारी कमी करण्याच्या कठीण प्रक्रियेतून जाणार आहोत. प्रत्येकाला वैयक्तिकृत ईमेल प्राप्त होईल.” कर्मचाऱ्यांच्या सुरक्षेसाठी तसेच ट्विटर सिस्टम आणि ग्राहकांच्या डेटासाठी कंपनी सर्व कार्यालये तात्पुरती बंद करणार आहे. ‘तुम्ही ऑफिसमध्ये असाल किंवा ऑफिसला जात असाल तर कृपया घरी परत या’ असं ट्विटरने म्हटले होते.

दरम्यान कंपनीच्या कमाईत घट झाल्याबद्दल मस्क यांनी ‘‘एक्टिविस्ट’’ जबाबदार धरले आहे. त्यांनी ट्विट केले आहे की , “‘एक्टिविस्ट’ गटांनी जाहिरातदारांवर प्रचंड दबाव आणला, ज्यामुळे ट्विटरच्या कमाईत मोठी घट झाली. सामग्रीचे निरीक्षण करूनही काहीही बदलले नाही. कार्यकर्त्याने ते स्वतः करावे यासाठी आम्ही सर्व काही केले. ते अमेरिकेतील अभिव्यक्ती स्वातंत्र्यावर गदा आणण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!