Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MaharashtraPoliticalUpdate : या आठवड्यात राज्याच्या मंत्रिमंडळाच्या विस्ताराची शक्यता …

Spread the love

मुंबई : एक महिन्याहून अधिक काळ प्रलंबित असलेल्या महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचा या आठवड्यात विस्तार होऊ शकतो. नवीन सरकार स्थापन झाल्यानंतर उपमुख्यमंत्री झालेल्या देवेंद्र फडणवीस यांना गृहमंत्रालय मिळू शकते. सूत्रांनी याबाबत माहिती दिली. सोमवारी मंत्रिमंडळ स्थापन होणार अशी चर्चा होती, मात्र तसे झाले नाही. कारण भाजप सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाची वाट पाहत आहे. तसेच नावांवर अद्याप एकमत झालेले नाही. अशा स्थितीत नवीन मंत्रिमंडळ स्थापनेला स्थगिती दिली जात आहे.


राज्य मंत्रिमंडळाच्या विस्ताराला विलंब होत असल्याच्या चर्चेदरम्यान महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस गुरुवारी दिल्लीत दाखल झाले. फडणवीस यांच्या राज्यातील राजकीय परिस्थितीवर चर्चा करण्यासाठी गृहमंत्री अमित शहा आणि भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) प्रमुख जे. पी. नड्डा यांच्यासह पक्षाच्या प्रमुख नेत्यांना भेटणे अपेक्षित होते. दरम्यान, महाराष्ट्रातील सरकार बदलाबाबत सर्वोच्च न्यायालयात याचिकांची सुनावणी सुरूच होती.

महाराष्ट्राचे नवे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे मुंबईत आहेत. शिंदे यांची प्रकृती खालावली असून डॉक्टरांनी त्यांना विश्रांती घेण्याचा सल्ला दिला आहे. शिंदे आणि फडणवीस यांनी ३० जून रोजी अनुक्रमे मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. शिंदे आणि फडणवीस सध्या मंत्रिमंडळात असून ते सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाची वाट पाहत आहेत. मंत्रिमंडळ विस्ताराच्या दिरंगाईबद्दल महाराष्ट्रातील विरोधी पक्ष शिंदे आणि फडणवीस यांची खरडपट्टी काढत आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!