Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

AtiqAhmedNewsUpdate : पत्रकार बनून आले होते हल्लेखोर , मुख्यमंत्री योगी यांच्या पोलिसांना , जनतेला स्पष्ट सूचना , कायदा -सुव्यवस्था पाळा …

Spread the love

प्रयागराज : अतिक अहमद आणि अशरफ अहमद यांच्या हत्येनंतर उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी अधिकाऱ्यांना क्षेत्रात सतर्क राहण्याचे निर्देश दिले आहेत. यूपीमध्ये शांतता आणि सुव्यवस्था राखली पाहिजे, असे त्यांनी म्हटले आहे. यामध्ये राज्यातील सर्व नागरिक  सहकार्य करत आहेत. सामान्य जनतेला कोणत्याही प्रकारचा त्रास होणार नाही याची काळजी घ्यावी. सीएम योगी म्हणाले की, कोणीही कायद्याशी खेळू नये. कोणत्याही अफवांवर लक्ष देऊ नका, असे आवाहन त्यांनी जनतेला केले आहे. अफवा पसरवणाऱ्यांवर कडक कारवाई केली जाईल.


गुंडातून राजकारणी झालेला अतिक अहमद आणि त्याचा भाऊ अशरफ यांची शनिवारी रात्री अज्ञात हल्लेखोरांनी गोळ्या झाडून हत्या केली, जेव्हा पोलीस त्यांना प्रयागराज येथील वैद्यकीय महाविद्यालयात घेऊन जात होते. उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी या घटनेच्या उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश दिले असून तीन सदस्यीय चौकशी आयोग स्थापन करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. त्याचवेळी, या घटनेनंतर उत्तर प्रदेशातील सर्व जिल्ह्यांमध्ये कलम 144 अंतर्गत प्रतिबंधात्मक आदेश लागू करण्यात आले आहेत.

पत्रकार बनून आले होते हल्लेखोर

यूपीला हाय अलर्टवर ठेवण्यात आले असून प्रधान सचिव गृह संजय प्रसाद यांच्या नेतृत्वाखाली वरिष्ठ अधिकारी परिस्थितीवर लक्ष ठेवण्यासाठी प्रयागराजला जात आहेत. प्रयागराजमध्ये इंटरनेट बंद करण्यात आले आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, घटनास्थळी तीन पिस्तुले, एक मोटारसायकल, एक व्हिडिओ कॅमेरा आणि एका वृत्तवाहिनीचा लोगो पडून आहे. तिन्ही हल्लेखोरांनी प्रसारमाध्यमांची भूमिका मांडून हा प्रकार घडवून आणला. त्याच्या गळ्यात त्याचे ओळखपत्रही लटकवले होते. गोळीबाराची घटना रात्री 10 वाजण्याच्या सुमारास घडली, ती कॅमेऱ्यात कैद झाली, कारण पोलीस या दोघांना वैद्यकीय तपासणीसाठी रुग्णालयात घेऊन जात असताना त्यांच्यासोबत मीडियाचे कर्मचारी होते.

अयोध्येत पोलिसांचा चोख बंदोबस्त , काही भागात दगडफेक

शनिवारी रात्री माफिया आणि माजी खासदार अतिक अहमद आणि त्यांचा भाऊ आणि माजी आमदार अशरफ यांच्या हत्येनंतर प्रयागराजमधील करबला, चकिया, राजरूपपूर आणि केसरिया भागात दगडफेक झाल्याची माहिती आहे. प्रयागराजसह संपूर्ण उत्तर प्रदेशात कलम 144 लागू आहे. दरम्यान अतिक अहमद आणि त्याचा भाऊ अश्रफ यांच्या गोळीबारात मृत्यू झाल्यानंतर पोलिसांनी अयोध्येत कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था केली आहे. पोलिसांकडून पेट्रोलिंग आणि तपासणी केली जात आहे. CrPC चे कलम 144 उत्तर प्रदेशातील सर्व जिल्ह्यांमध्ये लागू करण्यात आले आहे.

तपासादरम्यान पोलिसांना ही माहिती मिळाली..

प्राथमिक  तपासात अतिक आणि अशरफ यांची नावे उघड होण्याची भीती असलेल्या काही लोकांनी हल्लेखोरांना पाठवले असल्याची माहिती पोलिसांना मिळाली आहे. हल्लेखोरांचे अतिक आणि अश्रफ यांच्याशी थेट वैर नव्हते. तो सुपारी किलर होता आणि त्याने कॉन्ट्रॅक्ट किलिंग केले. अतिक अहमद आणि अशरफ यांची हत्या करणारे तीन हल्लेखोर प्रयागराज जिल्ह्यातील नाहीत. तिन्ही हल्लेखोर प्रयागराज बाहेरील आहेत. गेल्या ३ दिवसांपासून रेकी करत होते. कालही तिन्ही हल्लेखोर आज जिथे ही घटना घडली तिथे आले होते. यूपी एसटीएफ तिन्ही हल्लेखोरांची चौकशी करत आहे.

हल्लेखोरांनी केले आत्मसमर्पण

पोलिसांनी तिन्ही हल्लेखोरांना अटक केली आणि गोळीबार केल्यानंतर हल्लेखोरांनी आत्मसमर्पण केले. लवलेश तिवारी, सुन्नी आणि अरुण मौर्य अशी आतिक आणि अशरफवर गोळ्या झाडणाऱ्या तीन आरोपींची नावे आहेत. माहिती देताना  पोलिस आयुक्त  म्हणाले की, पोलिस कर्मचाऱ्याच्या खांद्यावरही गोळी लागली आहे, मीडियाचे कर्मचारीही जखमी झाले आहेत, ज्यांनी गोळीबार केला त्यांची चौकशी सुरू आहे. गोळीबार करताना आरोपींनी चौकशीत सांगितले की, कोर्टातून कोठडी मिळताच ठार मारण्याची योजना आखण्यात आली होती. मीडिया चॅनलप्रमाणे त्यांनी नवीन माईकची व्यवस्था केली होती, लव्हलेश, सनी, अरुण नावाचे लोक मीडिया कव्हरेज दरम्यान मीडिया कर्मचारी म्हणून एकत्र फिरत होते. दरम्यान मीडियाचा बाईट घेण्याचा प्रयत्न होताच, त्यांनी गोळीबार केला.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!