Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MumbaiNewsUpdate : आता हेच राहिले होते : अंत्यसंस्कार सेवा , विकसित झाले एक ‘बिझनेस मॉडेल’… बघा तर खरं !!

Spread the love

मुंबई : सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेल्या फोटोमध्ये स्टार्टअपचे अनोखे ‘बिझनेस मॉडेल’ दिसत आहे. फोटोमध्ये दिसत असलेल्या कंपनीचे नाव सुखांत फ्युनरल मॅनेजमेंट प्रायव्हेट लिमिटेड आहे आणि ती अंत्यसंस्कार सेवा पुरवते. भारतीय प्रशासकीय सेवा, आयएएस अधिकारी अवनीश शरण यांच्यासह अनेक सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी हे छायाचित्र पोस्ट केले आहे.


हे एका प्रदर्शनातील या  कंपनीचा स्टॉल पोस्टमध्ये दाखवण्यात आला आहे. त्यांच्या  वेबसाइटनुसार, मुंबईस्थित कंपनी शोकग्रस्त नातेवाईकांना आराम आणि तणावमुक्त वातावरण देण्यासाठी “सर्व पोस्टमार्टम विधी आणि जबाबदाऱ्या सांभाळेल”.

दरम्यान आपल्या ट्विटमध्ये आयएएस अधिकारी अवनीश शरण यांनी म्हटले आहे की , “अशा ‘स्टार्ट-अप’ची गरज का आहे?” ज्याने इंटरनेट विभाजित केले आहे. आणखी एका युजरने ट्विट केले की, “माझ्या कुटुंबातील कोणीतरी एकदा सांगितले होते की, भविष्यात शेवटच्या प्रवासात भाडोत्री लोक येतील आणि त्यांचे म्हणणे खरे वाटत आहे. हे खूप आश्चर्यकारक आहे.”

दुसऱ्या एकाने म्हटले आहे की , “अशा प्रकारची अंत्यसंस्कार सेवा अमेरिकेतही उपलब्ध आहे. ही संकल्पना भारतात नवीन वाटते, त्यामुळे लोकांना आश्चर्य वाटते.” इतरांनी निदर्शनास आणले की लोक एकटे पडत आहेत, त्यांची काळजी घेण्यासाठी कुटुंबातील कोणीही सदस्य नाही, म्हणून ते या प्रकारच्या सेवेची निवड करतात.

कंपनीच्या वेबसाइटनुसार, ही रुग्णवाहिका सेवा अंतिम संस्कारांसाठी आवश्यक असलेल्या सर्व वस्तूंची व्यवस्था करते आणि मृत्यू प्रमाणपत्र बनविण्यात मदत करते. किओस्कवर उपस्थित असलेल्या कंपनीच्या प्रतिनिधींनी सांगितले की त्यांची टीम सुमारे ३८,००० रुपये शुल्क देऊन अंतिम संस्कार करणार आहे. ते अस्थिकलश विसर्जनासाठीही मदत करतील.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!