Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : राहुल गांधी म्हणाले की, हिटलरही निवडणूक जिंकायचा…, काँग्रेसचे आज देशभर आंदोलन

Spread the love

नवी दिल्ली : महागाई आणि बेरोजगारीविरोधात काँग्रेसचा आज देशभरात गदारोळ आहे. याबाबत काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, आज देशात हुकूमशाही आहे. लोकशाहीची हत्या आपण पाहत आहोत. आम्हाला संसदेत चर्चा करू दिली जात नाही, आम्हाला अटक केली जाते. देशातील मीडियासह प्रत्येक संस्था सरकारच्या ताब्यात आहे. भारतातील कोणतीही व्यक्ती सरकारच्या विरोधात काही बोलली तर सरकारच्या सर्व संस्था त्याच्या मागे लागतात.


महागाई आणि बेरोजगारीविरोधात काँग्रेस आज देशभरात आंदोलन करीत आहे. काँग्रेस दिल्लीतील पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाचाही घेराव करणार असून काँग्रेस खासदार राष्ट्रपती भवनावर मोर्चा काढणार आहेत. काल राहुल गांधींनी ईडीच्या चौकशीवरून मोदी सरकारवर निशाणा साधताना म्हटले होते – सत्याला आळा घालता येत नाही, जे करायचे ते करा. मी पंतप्रधानांना घाबरत नाही, देशाच्या हितासाठी काम करत राहीन. दरम्यान पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाचाही घेराव करणार असल्याचे पक्षाने जाहीर केले आहे. या पार्श्वभूमीवर संसद भवन , राष्ट्रपती भवन आणि परिसरात मोठा पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. महाराष्ट्रातही आंदोलन करण्यात येत आहे.

प्रत्येक संस्थेत आरएसएसचा एक व्यक्ती..

विरोधकांच्या प्रश्नांनंतरही सरकार दबावाखाली असल्याचे दिसत नाही, त्यामागील कारणाबाबत राहुल गांधी म्हणाले की, देशातील मीडियासह प्रत्येक संस्था सरकारच्या ताब्यात आहे. प्रत्येक संस्थेत आरएसएसचा एक व्यक्ती बसलेला असतो. आमच्या सरकारने संस्थेवर नियंत्रण ठेवले नाही. आम्ही संस्था स्वतंत्र ठेवायचो. जर कोणी इतर कोणत्याही राजकीय पक्षाबद्दल बोलले तर ईडीसह केंद्रीय यंत्रणा त्याच्या मागे लागतात. त्याविरोधात आम्ही लढत आहोत.

जो घाबरतो तो धमकावतो,  त्यांना कशाची भीती वाटते…

ते म्हणाले की, बेरोजगारी आणि महागाई वाढत आहे, पण भारत सरकार असे नाही असे म्हणते. कोविडमुळे झालेल्या मृत्यूंबाबतही सरकारने पाठ फिरवली. मी जेवढे सत्य बोलेन, तेवढे माझ्यावर हल्ले होतील. मी माझे काम करेन, मी लोकशाहीसाठी काम करेन. महागाई आणि बेरोजगारीचा मुद्दा मी मांडणार आहे. जो घाबरतो तो धमकावतो. त्यांना कशाची भीती वाटते, आज भारताची स्थिती काय आहे, याची त्यांना भीती वाटते. त्यांना दिलेली आश्वासने पूर्ण न होण्याची भीती आहे. ते खोटे बोलतात. बेरोजगारी नाही, महागाई नाही, चीनबद्दलही खोटे बोलले. ते माझ्यावर जितके आक्रमण करतात तितके मला आवडते. मी त्याच्याकडून शिकतो. भांडण का होतंय ते मला समजतंय.

राहुल म्हणाले की, भारतातील कोणतीही व्यक्ती सरकारच्या विरोधात काही बोलली तर सरकारच्या सर्व संस्था त्याच्या मागे लागतात. लोकशाही ही केवळ विसरलेली आठवण झाली आहे. देशात लोकशाही नाही. ते गांधी कुटुंबावर हल्ला करतात कारण आम्ही एका विचारधारेसाठी आणि लोकशाहीसाठी लढतो, या विचारसरणीला करोडो लोकांचा पाठिंबा आहे आणि हे वर्षानुवर्षे होत आहे. माझ्या कुटुंबाचा मृत्यू झाला आहे. ही आपली जबाबदारी आहे. जेव्हा हिंदु-मुस्लिम म्हणून भारताची फाळणी होते किंवा संघर्ष होतो तेव्हा आपल्याला वेदना होतात. हे कुटुंब नाही, ही एक विचारधारा आहे.

भाजपच्या निवडणुकीतील विजयाबाबत राहुल गांधी म्हणाले की, हिटलरही निवडणूक जिंकायचा कारण त्याच्याकडे पूर्ण रचना होती, मलाही पूर्ण रचना द्या, मग मी दाखवेन निवडणूक कशी जिंकली जाते. आम्ही आमचा आवाज उठवत राहू, एक पद्धत चालली नाही तर दुसरी पद्धत स्वीकारू, पण आम्ही आमचे काम करत राहू, असे राहुल यांनी शेवटी सांगितले.

दरम्यान याच पत्रकार परिषदेत राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत म्हणाले की, देशात ईडीची दहशत आहे. मीडियावरही खूप दबाव आहे. देशातील लोकशाही संपत चालली आहे. लोकांनी पुढे यायला हवे. जो कोणी हुकूमशाहीच्या कल्पनेच्या विरोधात उभा राहतो त्याच्यावर हल्ला केला जातो, तुरुंगात टाकले जाते, अटक केली जाते आणि मारहाण केली जाते.

महाराष्ट्रातही आंदोलन , नेत्यांना अटक

महाराष्ट्रातही मुंबई आणि नागपुरात मोठ्या प्रमाणात काँग्रेसकडून आंदोलन करण्यात येत आहे. काँग्रेसने महागाईविरोधात राज्यव्यापी आंदोलन पुकारल्यामुळे काँग्रेस नेत्यांना अटक केल्याची माहिती दिली आहे. ED सरकारच्या दबावतंत्रासमोर आम्ही झुकणार नाही, जनतेचे प्रश्न मांडण्यापासून आम्हाला कोणी रोखू शकणार नाही, असंही काँग्रेसने ट्वीट करत म्हटलं आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!