Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongreasNewsUpdate : पाचव्या दिवशीही राहुल गांधी यांची ब्रेक न घेता १२ दहा तास चौकशी…

Spread the love

नवी दिल्ली : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी पाचव्या दिवशी राहुल गांधींची ईडीकडून चौकशी करण्यात आली. राहुल गांधी रात्री 11.30 नंतर अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी) कार्यालयातून बाहेर पडले. मिळालेल्या माहितीनुसार, ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी तब्बल 12 तास ब्रेक न घेता राहुल गांधींची चौकशी केली. त्यानंतर त्याला ब्रेक देण्यात आला, त्यानंतर त्याला चौकशीसाठी बोलावण्यात आले. सीआरपीएफ जवानांच्या ‘झेड प्लस’ श्रेणीच्या सुरक्षेसह राहुल गांधी मंगळवारी सकाळी 11.15 वाजता मध्य दिल्लीतील एपीजे अब्दुल कलाम रोडवर असलेल्या ईडीच्या मुख्यालयात पोहोचले होते.


विशेष म्हणजे सोमवारी राहुलची जवळपास १२ तास चौकशी करण्यात आली होती. गेल्या आठवड्यात सोमवार, मंगळवार आणि बुधवारी सलग तीन दिवस ईडी अधिकाऱ्यांनी राहुल गांधी यांची ३० तासांहून अधिक वेळ चौकशी केली होती, ज्यादरम्यान मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत (पीएमएलए) त्याचे जबाब नोंदवण्यात आले होते.

दरम्यान याच प्रकरणी काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनाही ईडीने उद्या  २३ जून रोजी उपस्थित राहण्याबाबत समन्स बजावले आहेत. कोविड-19 च्या प्रकृतीच्या कारणास्तव सोनियाला नुकतेच दिल्लीतील एका खाजगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते तेथून त्यांना सोमवारी संध्याकाळी डिस्चार्ज देण्यात आला. काँग्रेसचे म्हणणे आहे की, डॉक्टरांनी त्यांना घरी आराम करण्याचा सल्ला दिला आहे.

आतापर्यंतच्या चौकशीदरम्यान राहुल गांधी यांना ‘यंग इंडियन’ची स्थापना, ‘नॅशनल हेराल्ड’चे ऑपरेशन आणि काँग्रेसने असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (एजेएल) ला दिलेली कर्जे आणि निधी हस्तांतराशी संबंधित प्रश्न विचारण्यात आल्याचे समजते.  सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांच्यासह काही इतर काँग्रेस नेते ‘यंग इंडियन’चे प्रवर्तक आणि भागधारक आहेत. दरम्यान काँग्रेसने ईडीच्या या कारवाईला भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारच्या विरोधी नेत्यांविरोधात सूडाचे राजकारण म्हटले आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!