Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : बिल्किस बानो प्रकरणावर असदुद्दीन ओवेसी यांची तीव्र प्रतिक्रिया …

Spread the love

नवी दिल्ली : केंद्रातील भाजप सरकार तुष्टीकरणाचे राजकारण करत असल्याचा आरोप ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी केला आहे. एनडीटीव्हीशी बोलताना औवेसी म्हणाले, “आम्ही सर्वजण देशाच्या स्वातंत्र्याची ७५ वर्षे साजरी करत आहोत आणि पंतप्रधान लाल किल्ल्यावरून महिलांच्या सक्षमीकरणाबद्दल बोलत आहेत. त्याच दिवशी एका गुन्ह्यात, बिल्किस बानो प्रकरणात. ज्यांना शिक्षा झाली होती. दोषींची तुरुंगातून सुटका झाली. बिल्किसवर बलात्कार झाला, ती गरोदर होती. हा जघन्य गुन्हा घडला, ज्यातील दोषींची या दिवशी सुटका झाली. हा काय संदेश देत आहोत, यापेक्षा तुष्टीकरण काय असू शकते?


पंतप्रधानांच्या भाषणावर आपली प्रतिक्रिया देताना ओवैसी पुढे म्हणाले कि , जी महिला आपल्यावरील अत्याचाराविरुद्ध वर्षानुवर्षे लढली, तिचा पती तिच्या पाठीशी उभा राहिला. कुटुंबातील आणखी चार महिलांवर बलात्कार झाल्यानंतर या प्रकरणात भाजपकडून  काय संदेश दिला जात आहे ?  रक्षाबंधनाच्या दिवशी मुस्लिम महिलांना बोलावून राखी बांधल्याचे त्यांनी सांगितले. ज्या महिला बुरखा घातल्या होत्या त्या सर्व खोट्या आहेत. भाजप तुष्टीकरणाचे राजकारण करत आहे.

गुजरातच्या निवडणुकांसाठी सर्व काही …

ओवेसी म्हणाले, “अजमेर बॉम्बस्फोट प्रकरणातही दोन RSS लोकांना दोषी ठरवण्यात आले होते, त्यांना पॅरोलवर सोडण्यात आले होते. गुजरातमध्ये निवडणुका येत आहेत, त्यामुळे हे सर्व बहुमतासाठी होत आहे. पंतप्रधानांना सांगावे लागेल कारण त्यांनी भाषण केले. लाल किल्ल्यावरून. हे काय आहे, ते आदराबद्दल बोलतात, हा सर्व महिलांचा अपमान आहे. हा अन्याय नाही तर अत्याचार आहे.” त्याने सांगितले की, शेजाऱ्यांनी पीडित महिलेशी हे कृत्य केले, ती गर्भवती होती. भाजपने कोणत्याही मुस्लिमाला मंत्री करू नये , पण बलात्कार झालेल्या महिलेच्या गुन्हेगारांना सोडू नका. हे सर्व गुजरात निवडणुकीसाठी होत आहे. महाराष्ट्रात रुबिना मेमनही आहे. भाजपची ही नीती किती दिवस चालणार, लफज-ए-मुस्लिम कुठे येईल, असा न्याय तुम्ही करणार नाही.

ओवेसी म्हणाले, “जर पंतप्रधान खरोखरच मुस्लिम महिलांसोबत असतील, तर भाजपला हा निर्णय बदलण्याचे आदेश द्या. हा कोणता न्याय आहे? दोषींना पुन्हा तुरुंगात जावे. त्या महिलेवर काय चालले असेल. हा छोटासा गुन्हा नव्हता. “शेजाऱ्यांनी बलात्कार केला आणि मुलीची हत्या केली. हा काय संदेश आहे. न्यायाचा बळी दिला गेला. एआयएमआयएम प्रमुख म्हणाले, “पंतप्रधान भाषण करताना जनता पाहत आहे, परंतु त्याची अंमलबजावणी करू नका. भारतात अनेक बलात्कार होतात. हा कोणता संदेश आहे की बलात्काराच्या आरोपींना मोकळे सोडले जाते. हा गुन्हा आहे. हे राजकीय फायद्यासाठी आहे. अजमेर बॉम्बस्फोटातील आरोपी बाहेर आहेत, दुसरीकडे जे काही करत नाहीत ते UAPA अंतर्गत तुरुंगात सडत आहेत.

Click to listen highlighted text!