Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ParliamentNewsUpdate : अमित शहा यांचा संसदेत कॉँग्रेसवर हल्ला बोल ….

Spread the love

नवी दिल्ली : जम्मू-काश्मीर पुनर्रचना आणि आरक्षण विधेयकावर लोकसभेत झालेल्या चर्चेला उत्तर देताना गृहमंत्री अमित शहा यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर निशाणा साधत म्हटले की, काही लोकांना लिखित भाषण दिले जाते आणि ते तेच भाषण सहा महिने पुन्हा पुन्हा वाचत राहतात. त्यांना  इतिहास दिसत नाही.

अमित शाह म्हणाले की, जम्मू-काश्मीरमधून देशभरात सुमारे 46,631 कुटुंबे आणि 1,57,967 लोकांना स्थलांतर करण्यास भाग पाडले गेले. या लोकांना हक्क मिळवून देण्यासाठी आणि त्यांना प्रतिनिधित्व देण्यासाठी हे दुरुस्ती  विधेयक आहे. ते म्हणाले, “व्होटबँकेचा विचार न करता सुरुवातीपासूनच दहशतवादाचा सामना केला असता तर काश्मिरी पंडितांना खोरे सोडावे लागले नसते.”

गृहमंत्री पुढे म्हणाले, “काही लोकांनी याला तुच्छ लेखण्याचाही प्रयत्न केला. मी त्या सर्वांना सांगू इच्छितो की, आपल्यात थोडीही सहानुभूती असेल, तर नावाशी आदर जडलेला आहे हे पाहावे लागेल.”

दरम्यान काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर निशाणा साधत अमित शहा म्हणाले की, काही लोकांना लिखित भाषण दिले जाते आणि ते तेच भाषण सहा महिने पुन्हा पुन्हा वाचत राहतात. त्यांना इतिहास दिसत नाही.

‘मागासवर्गीय आयोगाला घटनात्मक मान्यता नव्हती ‘

अमित शाह म्हणाले, “मागासवर्गीय आयोगाला 70 वर्षांपासून संवैधानिक मान्यता नाही, नरेंद्र मोदी सरकारने मागासवर्ग आयोगाला घटनात्मक मान्यता दिली.” एवढेच नाही तर मोदींच्या सरकारने आर्थिकदृष्ट्या मागासलेल्या विद्यार्थ्यांना 10 टक्के आरक्षणही दिले.

‘काँग्रेसचा मागासवर्गीयांना विरोध’

ते पुढे म्हणाले, “काका कालेलकरांचा अहवाल अडवून ठेवण्यात आला होता. मंडल आयोगाचा अहवाल लागू झाला नाही आणि जेव्हा त्याची अंमलबजावणी झाली तेव्हा राजीव गांधींनी विरोध केला. मागासवर्गीयांचा सर्वात मोठा विरोध काँग्रेस पक्षाकडून झाला आहे.”

काश्मीरमध्ये एक खडाही हलला नाही

अमित शाह म्हणाले, ‘काही लोक म्हणायचे की जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 हटवल्यानंतर रक्ताच्या नद्या वाहतील, एक खडाही तिथे हलणार नाही.’ ते म्हणाले की, 1980 नंतर दहशतवादाचे युग आले. आणि ते भयंकर होते. या भूमीला आपला देश मानणाऱ्या लोकांना हाकलून लावले गेले आणि कोणीही त्यांची पर्वा केली नाही. हे थांबवण्यासाठी जबाबदार असलेले लोक इंग्लंडमध्ये सुट्टीचा आनंद घेत होते.”

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!