Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

GujratNewsUpdate : चांगले कपड़े आणि चष्मा घातल्यामुळे दलित तरुणाला बेदम मारहाण

Spread the love

अहमदाबाद : गुजरातमधील बनासकांठा जिल्ह्यात चांगले कपडे आणि चष्मा घातल्यामुळे एका दलित तरुणाला बेदम मारहाण केल्याची घटना समोर आली आहे. दरम्यान तिला वाचवण्यासाठी आलेल्या पीडितेच्या आईलाही गुंडांनी मारहाण केल्याचा आरोपही करण्यात आले आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी सात सवर्णांवर गुन्हा दाखल केला आहे.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बनासकांठा जिल्ह्यातील पालनपूर तालुक्यातील मोटा गावात मंगळवारी रात्री ही घटना घडली. हल्ल्यात जखमी झालेला व्यक्ती जिगर शेखलिया आणि त्याची आई सध्या रुग्णालयात उपचार घेत आहेत. तक्रारीत म्हटले आहे की, मंगळवारी सकाळी पीडित महिला घराबाहेर उभी होती. यादरम्यान सात आरोपींपैकी एक त्याच्याकडे आला. त्याने पीडितेला शिवीगाळ करताना जीवे मारण्याची धमकी दिली. आरोपी पीडितेला म्हणाला, ‘तुझा मुलगा आजकाल खूप उंच उडत आहे.’

डेअरीच्या मागे ओढले

दरम्यान पीडित मुलाने पोलिसांना सांगितले की, ‘त्या रात्री पीडिता गावातील मंदिराबाहेर उभी होतो. त्यामुळे राजपूत समाजाचे 6 आरोपी त्यांच्याकडे आले. आरोपी काठ्यांनी सज्ज होते. त्याने विचारले, ‘नवीन कपडे घालून चष्मा का लावला आहेस?’ यानंतर आरोपींनी त्याला बेदम मारहाण करून डेअरी पार्लरच्या मागे ओढले.

वाचवायला आलेल्या आईचे कपडे फाडले

दरम्यान आपल्या मुलाला मारहाण होते आहे हे समजताच त्याची आई त्याला वाचवण्यासाठी आली असता आरोपींनी त्यालाही मारहाण केली आणि जीवे मारण्याची धमकी दिली. त्यांचे कपडेही फाडले. या प्रकरणी सात आरोपींविरुद्ध दंगल, महिलेचा विनयभंग, दुखापत, अपशब्द वापरल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तासेच आरोपींविरुद्ध एससी/एसटी कायद्यांतर्गत एफआयआरही नोंदवण्यात आला आहे. मात्र, या घटनेप्रकरणी अद्याप कोणालाही अटक करण्यात आलेली नाही.

आग्रा येथेही ही घटना उघडकीस आली होती..

अलीकडेच 4 मे रोजी उत्तर प्रदेशातील आग्रा येथे एका दलित मुलीच्या लग्नाच्या वरातीत झालेल्या मारहाणीचे प्रकरण समोर आले होते. गोंधळादरम्यान, गुंडांनी वराला घोड्यावरून खेचले आणि मिरवणुकीत महिला आणि मुलींचा विनयभंग केला. याप्रकरणी वधूच्या आईने फिर्याद दिली होती. आग्रा येथील जाटव कॉलनीत राहणाऱ्या एका मुलीचे लग्न होते. रात्री 11.30 वाजता ही मिरवणूक राधाकृष्ण विवाह मंडपात जाणार होती. वर घोडीवर स्वार होता. वऱ्हाडी मंडळी नाचत होती. या वेळी गुंडांनी लग्नाची मिरवणूक वाटेत अडवून वधू-वरांना जातीवाचक शब्द बोलून अपमानित केल्याचा आरोप आहे.

घोडीवर बसायची हिम्मत कशी झाली?

ही मिरवणूक लग्नमंडपात पोहोचताच दबंग तरुणही तेथे आले आणि त्यांनी मिरवणुकीत मुलींची छेड काढण्यास सुरुवात केली. गुंडांनी जाटव समाजातील तरुणांनाही मारहाण केली. आमच्यासमोर तुमच्या घोडीवर बसून मिरवणूक काढण्याची हिम्मत कशी झाली, असेही गुंडांनी म्हटल्याचा आरोप आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!