Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaBudget2023Update : मोदी सरकारचा अखेरचा अर्थसंकल्प , भाजप राबवणार १२ दिवसांचे अभियान …

Spread the love

नवी दिल्ली : मोदी सरकारच्या दुसऱ्या कारकिर्दीतील उद्या संसदेत सादर करण्यात येणारे अखेरचे बजेट असून भाजपने या बजेटची माहिती लोकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी एक रणनीती तयार केली आहे. भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी बिहारचे माजी उपमुख्यमंत्री आणि राज्यसभा खासदार सुशील कुमार मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली १ ते १२ फेब्रुवारी दरम्यान ‘केंद्रीय अर्थसंकल्पावरील चर्चे’साठी मोहीम राबविण्याचा निर्णय घेतला आहे. यासाठी 9 सदस्यीय समिती स्थापन करण्यात आली आहे.


या समितीमध्ये पक्षाचे राष्ट्रीय सरचिटणीस सुनील बन्सल, किसान मोर्चाचे अध्यक्ष राजकुमार चहर, भाजप युवा मोर्चाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष तेजस्वी सूर्या यांच्यासह अनेक अर्थतज्ज्ञांना सदस्य करण्यात आले आहे. सुशील मोदी यांनी जारी केलेल्या निवेदनानुसार, या समितीने दिल्लीतील पक्षाच्या मुख्यालयात आपल्या पहिल्या बैठकीत निर्णय घेतला की ४ ते ५ फेब्रुवारी दरम्यान केंद्रीय मंत्री, पक्षाचे राष्ट्रीय पदाधिकारी सर्व राज्यांच्या राजधानींसह ५० महत्त्वाच्या केंद्रांना भेट देतील. आणि आर्थिक तज्ञ ‘बजेट वर परिषद’ आणि पत्रकार परिषद आयोजित करतील.

केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन आज बुधवारी  संसदेत २०२२-२३ या आर्थिक वर्षासाठीचा केंद्रीय अर्थसंकल्प २०२३ सादर करणार आहेत. अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाच्या पहिल्या दिवशी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी संसदेच्या दोन्ही सभागृहांच्या संयुक्त बैठकीला संबोधित केले.

राष्ट्रपतींच्या अभिभाषणावर भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा म्हणाले की, आज संसदेत अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाच्या सुरुवातीला माननीय राष्ट्रपतींचे अभिभाषण हे पंतप्रधानांच्या सक्षम नेतृत्वाखाली सर्वोत्तम भारताकडे नेणाऱ्या ऐतिहासिक विकास प्रवासाचा दस्तऐवज आहे. मला पूर्ण विश्वास आहे की अमृतकलमध्ये विकसित भारत घडवण्याचा संकल्प सर्वांच्या सहभागाने पूर्ण होईल.

अर्थसंकल्पाबाबत भाजपची रणनीती

या कार्यक्रमासाठी प्रत्येक राज्यात ४ सदस्यीय समिती स्थापन करण्यात आली आहे. भाजपशासित राज्यांचे मुख्यमंत्री आणि प्रदेशाध्यक्ष, विरोधी पक्षांचे नेते २ फेब्रुवारीला पत्रकार परिषद घेणार आहेत. सर्व जिल्ह्यांमध्ये परिषदा आयोजित केल्या जातील आणि बजेटचे मुख्य मुद्दे ब्लॉक स्तरापर्यंत जनतेपर्यंत पोहोचवले जातील. केंद्रीय अर्थसंकल्पावरील कार्यक्रमांना अंतिम रूप देण्यासाठी आणि भाजपच्या प्रचाराची ब्ल्यू प्रिंट ठरवण्यासाठी यासाठी स्थापन करण्यात आलेल्या टास्क फोर्सची बैठक भाजप मुख्यालयात झाली.

मोदी सरकारचा शेवटचा पूर्ण अर्थसंकल्प

२०२४ मध्ये सार्वत्रिक निवडणुका होणार असल्याने हा केंद्रीय अर्थसंकल्प मोदी सरकारच्या दुसऱ्या कार्यकाळातील शेवटचा पूर्ण अर्थसंकल्प असेल. याआधीही मोदी सरकारने केंद्रीय अर्थसंकल्पात जाहीर केलेल्या विविध सुधारणा आणि उपक्रमांबद्दल लोकांना जागरूक करण्यासाठी भाजपने देशव्यापी जनजागृती सरावाचे आयोजन केले आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!