Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

FinancialNewsUpdate : अर्थकारण : आरबीआय चा दणका : स्टेट बँकेसह सर्वच बँकाच्या कर्जाच्या ईएमआय मध्ये वाढ…

Spread the love

नवी दिल्ली : देशातील नागरिक आधीच महागाईने त्रस्त असताना , ऐन सणांच्या काळात स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI) आणि बँक ऑफ इंडियासह अनेक वित्तीय संस्थांनी आरबीआयकडून रेपो दरात 0.50 टक्क्यांनी वाढ झाल्यानंतर त्यांचे व्याजदर वाढवले ​​आहेत. भारतीय रिझर्व्ह बँकेने चलनवाढ नियंत्रित करण्यासाठी द्विमासिक पतधोरण आढाव्यात पॉलिसी रेट रेपो 0.5 टक्क्यांनी वाढवून 5.9 टक्के केला आहे.


गृहनिर्माण कर्ज कंपनी HDFC लिमिटेडने शुक्रवारी कर्जावरील व्याजदरात 0.50 टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे. व्याजदर वाढल्याने एचडीएफसीकडून गृहकर्ज घेणाऱ्यांच्या मासिक हप्त्यात वाढ होईल. HDFC ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, “HDFC ने गृह कर्जावरील व्याजदरात 0.50 टक्क्यांनी वाढ केली आहे आणि ती 1 ऑक्टोबर 2022 पासून लागू होईल.” या वित्तीय संस्थेने गेल्या पाच महिन्यांत सातव्यांदा व्याजदरात वाढ केली आहे.

त्याच वेळी, एसबीआयच्या वेबसाइटवर दिलेल्या माहितीनुसार, त्याने बाह्य बेंचमार्क आधारित कर्ज दर (EBLR) आणि रेपो-लिंक्ड लेंडिंग रेट (RLLR) मध्ये 0.50-0.50 टक्क्यांनी वाढ केली आहे, जी आता 8.55 टक्के आहे आणि अनुक्रमे 8.15 टक्के.. ही वाढ शनिवारपासून लागू होणार आहे.

बँक ऑफ इंडियानेही RBLR 8.75 टक्क्यांपर्यंत वाढवला आहे. ICICI बँकेचा EBLR 9.60 टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!