Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : ईडी चौकशीतील घोटाळेबाज मंत्र्याची पक्षाकडून सर्व पदांवरून हाकालपट्टी…

Spread the love

कोलकता : भ्रष्टाचाराच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आलेले पश्चिम बंगालचे मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांची सर्व पदांवरून हकालपट्टी करण्यात आली आहे. पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी ही कारवाई केली आहे. याबाबतची माहिती अभिषेक बॅनर्जी यांनी पत्रकार परिषद घेऊन दिली आहे.

गुरुवारी बंगालचे माजी मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांच्या निकटवर्तीयाच्या चौथ्या घराची झडती घेण्यात आली. या कारवाईत अर्पिता मुखर्जीच्या आणखी एका घराची झडती घेतली असता सुमारे ३० कोटींची रोकड जप्त करण्यात आली. केंद्रीय दलाच्या जवानांसह तपास यंत्रणेचे अधिकारी आज कोलकात्याच्या चिनार पार्कमधील एका अपार्टमेंटमध्ये पोहोचले. त्याने झडतीसाठी कुलूपबंद फ्लॅटचे कुलूप उघडले.शिक्षण भरती घोटाळ्याप्रकरणी छापेमारी करताना अर्पिताच्या दुसऱ्या फ्लॅटमधून २९ कोटी रुपयांची रोकड आणि पाच किलो सोन्याचे दागिने जप्त करण्यात आले होते. पार्थ चॅटर्जी आणि अर्पिता मुखर्जी यांना २३ जुलै रोजी अटक करण्यात आली होती.

अनेक धक्कादायक खुलासे…

चौकशीदरम्यान अर्पिता मुखर्जीने अनेक धक्कादायक खुलासे केले आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, चौकशीदरम्यान हे सर्व पैसे पॅक करून एकाच खोलीत ठेवण्यात आल्याचे समोर आले आहे. या खोलीत फक्त पार्थ चॅटर्जी आणि त्यांचे लोक यायचे. अर्पिता मुखर्जीच्या म्हणण्यानुसार, पार्थ चॅटर्जी दर आठवड्याला किंवा १० दिवसांतून एकदा यायचा. तो म्हणाला की पार्थ माझ्या घराचा वापर करायचा आणि मिनी बँकेच्या दिशेने दुसऱ्या महिलेच्या घराचा वापर करायचा, ती महिलाही पार्थची चांगली मैत्रीण आहे.

पार्थकडे किती पैसे आहेत हे ते कधीच सांगायचे नाही.पश्चिम बंगालच्या अभिनेत्रीने अर्पिताला पार्थला भेटायला लावले होते. पार्थसोबत २०१६ पासून तिची मैत्री होती. मात्र दोन वर्षांपूर्वीपासून चुकीच्या कामांना सुरुवात झाली. दहावीच्या परीक्षेशिवाय हे पैसे बदली, महाविद्यालयांना मान्यता मिळवून देणे आदी कामांतून यायचे. पार्थचे लोक नेहमी पैसे आणायचे, पार्थ नाही. त्याचवेळी ईडीला पार्थच्या घरातून २०१२ च्या टीईटी परीक्षेची कागदपत्रेही मिळाली आहेत. अर्पिताने अनेक गोष्टींबद्दल माहिती दिली आहे. दरम्यान या प्रकरणात एक दलाल आणि एका मोठ्या व्यावसायिकाचाही उल्लेख करण्यात आला आहे. त्यांच्या ठिकाणीही ईडीने छापे टाकले आहेत.

दरम्यान सकाळीच पक्षाचे प्रवक्ते या विषयी बोलताना पक्षाचे प्रवक्ते कुणाल घोष यांनी म्हटले होते कि , “त्यांची ही कृती चिंतनाची आणि पक्षासाठी लाजिरवाणी बाब आहे. अशा घटनांमुळे पक्ष आणि पक्षाच्या नेत्यांचा अपमान आणि पेच निर्माण झाला आहे. ते (पार्थ चटर्जी) मंत्रीपदाचा राजीनामा देणार नसल्याचे ते सांगत आहेत. मग ते पब्लिक डोमेनमध्ये आपण निर्दोष असल्याचे का सांगत नाहीत. त्यांना असे करण्यापासून कोण  रोखत आहे.” ते पुढे म्हणाले, ममता यांच्या मंत्रिमंडळात ते अनेक पदे भूषवत आहेत, त्यामुळे प्रभावशाली व्यक्ती असल्याचा टॅग ते कसा सोडणार हे त्यांनी सांगावे.

या सर्व कारवाईची गंभीर दखल घेत पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी पार्थ चॅटर्जी यांना मंत्रीपदावरून हटवले आहे. पश्चिम बंगाल सरकारच्या एका प्रसिद्धीपत्रकात पार्थ चॅटर्जी यांना तत्काळ प्रभावाने सर्व जबाबदारीतून मुक्त करण्यात येत असल्याची माहिती देण्यात आली आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!