Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MaharashtraPoliticalUpdate : बंडखोर शिवसैनिकांची उद्धव ठाकरे यांच्याकडून हकालपट्टी चालूच …

Spread the love

मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी रामदास कदम आणि आनंदराव अडसूळ यांची शिवसेना पक्षातून हकालपट्टी केली आहे. पक्षविरोधी कारवायांचे कारण देत दोन्ही नेत्यांना पक्षातून हाकलण्यात आले आहे. रामदास कदम हे भाजप-शिवसेना युती सरकारमध्ये मंत्री राहिले असून आनंदराव अडसूळ हे माजी खासदार आहेत. अडसूळ यांच्याविरोधात ईडीची चौकशीही सुरू आहे.

दुसरीकडे, एक गोष्ट लक्षात घेण्यासारखी आहे ती म्हणजे आज खुद्द रामदास कदम यांनी उद्धव ठाकरेंना पत्र लिहून पक्षाचा राजीनामा दिला आहे.अडसूळ यांनी यापूर्वी शिवसेनेकडून अमरावती लोकसभा मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व केले होते. २०१९ मध्ये त्यांना नवनीत राणा यांच्याकडून पराभव पत्करावा लागला. वडिलांनी शिवसेना नेतेपदाचा राजीनामा दिल्याचे आनंदराव यांचे पुत्र अभिजित अडसूळ यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेत प्रवेश करणार का, असे विचारले असता अभिजीत म्हणाले, माझे वडील शिवसैनिक राहतील.

ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला नुकतेच ज्येष्ठ नेते शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील आमदारांच्या बंडाचा सामना करावा लागला होता. पक्षाच्या बहुतांश आमदारांनी शिंदे यांची बाजू घेतली, ज्यामुळे महाविकास आघाडीचे (एमव्हीए) सरकार कोसळले. ठाकरे यांनी २९ जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिला आणि दुसऱ्याच दिवसानंतर शिंदे यांनी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. या घडामोडीनंतर शिवसेना खासदारांनी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यावर राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत एनडीएच्या उमेदवाराच्या बाजूने मतदान करण्यासाठी दबाव आणला होता, तर ठाकरे हे पक्षात नव्हते.

शिवसेनेत आता दोन गट पडले असून त्यात पहिला गट उद्धव ठाकरे गट आणि दुसरा गट एकनाथ शिंदे गट आहे. आता एकनाथ शिंदे गटाने शिवसेनेवर दावा ठोकण्यास सुरुवात केली आहे. शिवसेनेचे आमदार दोन गटात विभागल्यानंतर आता शिवसेनेचे खासदारही दोन गटात विभागले आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!