Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

राष्ट्रपतींना खासदारांच्या पाठिंब्याचे पत्र सुपूर्द नव्या सरकारचा शपथविधी 9 जून ला….

Spread the love

नवी दिल्ली : भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) नेतृत्वाखालील NDA च्या नवनिर्वाचित खासदारांची शुक्रवारी (7 जून) बैठक झाली ज्यामध्ये त्यांनी नरेंद्र मोदींना त्यांचा नेता म्हणून निवडले आणि त्यांना सलग तिसऱ्यांदा पंतप्रधानपदाची शपथ घेण्याचा मार्ग मोकळा केला. दरम्यान, राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी एनडीए नेते नरेंद्र मोदी यांची पंतप्रधानपदी नियुक्ती केली.

एएनआय या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, 09 जून 2024 रोजी संध्याकाळी 07:15 वाजता राष्ट्रपती भवनात पंतप्रधान आणि केंद्रीय मंत्री परिषदेच्या इतर सदस्यांना पद आणि गोपनीयतेची शपथ दिली जाईल. NDA नेत्यांकडून पाठिंब्याची पत्रे मिळाल्यानंतर राष्ट्रपतींना 18 व्या लोकसभेत NDA बहुमत मिळवण्याच्या स्थितीत असल्याचे दिसून आले. त्यानंतर, भारतीय राज्यघटनेच्या कलम 75(1) अंतर्गत, राष्ट्रपतींनी नरेंद्र मोदी यांची भारताचे पंतप्रधान म्हणून नियुक्ती केली.

केंद्रीय मंत्री परिषदेच्या सदस्यांची यादी मागवली

राष्ट्रपतींनी नरेंद्र मोदींना राष्ट्रपती भवनात होणाऱ्या शपथविधी सोहळ्याची तारीख आणि वेळ सांगण्याची विनंती केली. तसेच केंद्रीय मंत्रिपरिषदेचे सदस्य म्हणून नियुक्त करण्यात येणाऱ्या अन्य नेत्यांच्या नावांची यादीही मागविण्यात आली होती.

नरेंद्र मोदी यांनी राष्ट्रपतींना पाठिंब्याचे पत्र सुपूर्द केले

एनडीए आघाडीचे नेते म्हणून निवड झाल्यानंतर नरेंद्र मोदी यांनी भाजपचे ज्येष्ठ नेते लालकृष्ण अडवाणी आणि मुरली मनोहर जोशी यांची त्यांच्या निवासस्थानी भेट घेतली. यानंतर मोदींनी राष्ट्रपतींची भेट घेऊन त्यांना त्यांच्या समर्थक खासदारांची यादी दिली आणि सरकार स्थापनेचा दावा केला.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!