Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

NarendraModiNewsUpdate : पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या ध्यान धारणेला प्रारंभ , २००० पोलिसांचा कडेकोट बंदोबस्त

Spread the love

कन्याकुमारी : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी गुरुवारी संध्याकाळी तामिळनाडूत पोहोचले. तमिळनाडूतील विवेकानंद रॉक मेमोरियलमध्ये त्यांचे ध्यान सुरू झाले आहे. माध्यमांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पीएम मोदी संध्याकाळी ६.४५ वाजता ध्यानाला बसले. आता तो ४५ तास ध्यानावस्थेत राहणार आहे. तत्पूर्वी, पीएम मोदी भगवती अम्मान मंदिरात पोहोचले आणि तेथे पूजा केली. याठिकाणी २००० पोलिसांचा बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.

या ४५ तासांच्या दरम्यान त्यांचा आहार फक्त नारळपाणी, द्राक्षाचा रस आणि इतर द्रवपदार्थ असेल. तो ध्यान कक्षातून बाहेर येणार नाही आणि मौन राहणार आहेत. पीएम मोदी गुरुवारी तामिळनाडूला पोहोचल्यानंतर त्यांनी सर्वात आधी जवळच असलेल्या भगवती अम्मान मंदिरात पूजा केली. येथून ते विवेकानंद रॉक मेमोरिअल येथे पोहोचले आणि आता ते येथे सुमारे दोन दिवस ध्यानस्थ बसले. दरम्यान १ जून रोजी रवाना होण्यापूर्वी पीएम मोदी येथील संत तिरुवल्लुवर यांच्या पुतळ्यालाही भेट देऊ शकतात. स्मारक आणि पुतळा दोन्ही लहान बेटांवर बांधले गेले असून , समुद्रात विलग आहेत. ही रचना मोठ्या खडकासारखी आहे.

समुद्राच्या मध्यभागी असलेल्या स्मारकात पंतप्रधान मोदींच्या ४५ तासांच्या मुक्कामासाठी कडेकोट सुरक्षेसह सर्व व्यवस्था करण्यात आल्या आहेत. आज लोकसभा निवडणुकीचा प्रचार संपल्यानंतर पंतप्रधान मोदी स्वामी विवेकानंदांना श्रद्धांजली अर्पण करण्यासाठी बांधलेल्या रॉक मेमोरियलमध्ये ध्यान करतील, असे भाजप नेत्यांनी सांगितले होते. २०१९ च्या निवडणूक प्रचारानंतर पंतप्रधानांनी केदारनाथ गुहेत असाच मुक्काम केला होता.

पंतप्रधान मोदी १ जूनच्या संध्याकाळपर्यंत ध्यान

उपलब्ध माहितीनुसार पीएम मोदी गुरुवार संध्याकाळपासून १ जूनच्या संध्याकाळपर्यंत ध्यान मंडपम येथे ध्यान करतील, येथेच स्वामी विवेकानंदांना भारत मातेबद्दल दिव्य दृष्टी मिळाली असे मानले जाते. पंतप्रधान मोदींच्या दौऱ्यापूर्वी या सर्व भागात सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे आणि त्यांच्या मुक्कामादरम्यान सुरक्षेसाठी २००० पोलीस कर्मचारी तैनात केले जातील, यामध्ये भारतीय तटरक्षक दल आणि भारतीय नौदल जवानांचाही समावेश आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!