Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ManipurViolence : मणिपूर हिंसाचार अद्यापही थांबेना , गोळीबारात एक बीएसएफ जवान शहीद

Spread the love

मणिपूर : मणिपूरमधील हिंसाचाराची आग अद्यापही विझताना दिसत नाही. सुरक्षा दलांची तैनाती आणि कडक बंदोबस्त असूनही, राज्याच्या विविध भागातून हिंसाचाराच्या बातम्या येत आहेत. आता मणिपूरच्या सेराऊ भागातून एक बातमी समोर आली आहे, ज्यात गोळीबारात एक बीएसएफ जवान शहीद झाल्याचे सांगण्यात आले आहे. याशिवाय आसाम रायफल्सच्या दोन जवानांनाही गोळ्या लागल्या आहेत. दोन्ही जखमी जवानांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. लष्कराने ही माहिती दिली आहे. मणिपूरमध्ये बंडखोरांकडून सातत्याने गोळीबार सुरू असून, त्यानंतर घटनास्थळी सुरक्षा दल तैनात करण्यात येत आहे.

सुरक्षा दलांशी चकमक

लष्कराच्या दिमापूरस्थित स्पिअर कॉर्प्स मुख्यालयाने ट्विट केले की जखमींना मंत्रीपुखरी येथे नेण्यात आले असून शोध मोहीम सुरू आहे. सविस्तर माहितीची प्रतीक्षा असल्याचेही मुख्यालयाने सांगितले. ट्विटरनुसार, “मणिपूरमधील सुगनू/सेराऊ भागात आसाम रायफल्स, बीएसएफ आणि पोलिसांच्या मोठ्या ऑपरेशन दरम्यान, 5-6 जूनच्या मध्यरात्री सुरक्षा दल आणि बंडखोरांमध्ये गोळीबार झाला. गोळीबाराला सुरक्षा दलांनी चोख प्रत्युत्तर दिले.”

हिंसाचारात 70 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला

गेल्या एक महिन्यापासून सुरू असलेल्या हिंसाचारानंतर मणिपूरमध्ये कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली असून सर्वत्र सुरक्षा दल तैनात करण्यात आले आहे. असे असूनही, दहशतवादी सतत हिंसाचार करत आहेत, ज्यावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी सुरक्षा दलही गोळीबार करत आहेत. आसाममध्ये सुरू असलेल्या हिंसाचारात आतापर्यंत 70 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे. बहुतांश मृत्यू गोळीबारामुळे झाले आहेत. सरकारकडून सुरक्षा दलांना सूचना देण्यात आल्या आहेत की, गरज पडल्यास ते दंगलखोरांवर कडक कारवाई करू शकतात.

इंटरनेट बंदी वाढली

मणिपूरमधील सततच्या हिंसाचाराच्या पार्श्वभूमीवर इंटरनेट बंदी आणखी वाढवण्यात आली आहे. आता मणिपूरमध्ये 10 जून दुपारी 3 वाजेपर्यंत इंटरनेट बंदी कायम राहणार आहे. याबाबतचा निर्णय राज्य सरकारने घेतला आहे. एका ठिकाणी गैरप्रकार करणाऱ्यांना एकत्र येण्यापासून रोखले जात आहे. जेणेकरून हिंसाचाराला आळा बसेल. मात्र, इंटरनेटवर बंदी असतानाही हिंसाचार आणि हत्यांच्या बातम्या सातत्याने समोर येत आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!