Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

RailwayAccidentNewsUpdate : मोठी बातमी : कोरोमंडल एक्स्प्रेससह तीन रेल्वे एकमेकांवर आदळल्या, 70 जणांचा मृत्यू, 500 प्रवासी जखमी

Spread the love

बालासोर : ओडिशाच्या बालासोर जिल्ह्यात शुक्रवारी तीन गाड्यांची धडक झाली. येथे बहनागा स्टेशनजवळ एसएमव्हीबी-हावडा एक्सप्रेस (128864), कोरोमंडल एक्सप्रेस आणि मालगाडीची टक्कर झाली. प्रथम हावडा एक्सप्रेस मालगाडीला धडकली, त्यानंतर मालगाडी कोरोमंडलला धडकली. या अपघातात 70 जणांचा मृत्यू झाला. तर 500 हून अधिक लोक जखमी झाले आहेत.

कोरोमंडल एक्स्प्रेस पश्चिम बंगालमधील कोलकातामधील हावडा स्टेशन आणि तामिळनाडूमधील चेन्नई दरम्यान धावते. प्रवाशांना सावरण्याची संधीच मिळाली नसल्याचे प्रत्यक्षदर्शींचे म्हणणे आहे. या अपघातात सुपरफास्ट गाडीने समोरून येणाऱ्या मालगाडीला धडक दिली अपघातात सुपरफास्ट गाडीने समोरून येणाऱ्या मालगाडीला धडक दिली.अपघातग्रस्त बोगीत अनेक लोक अडकल्याचे बोलले जात आहे.

एका झटक्यात ट्रेन रुळावरून घसरली आणि एकच जल्लोष झाला. बोगी उलटल्याने अनेक प्रवासी आत अडकले होते. त्यांची सुटका करण्यात अडचण येत आहे. बचाव पथकांनी जबाबदारी घेतली आहे. ट्रेन क्रमांक १२८४१ कोरोमंडल एक्सप्रेस शालीमार (पश्चिम बंगाल) रेल्वे स्थानकावरून चेन्नई सेंट्रलपर्यंत प्रवास करते. ही ट्रेन २५ तासात १६५९ किलोमीटर अंतर कापते. शुक्रवारी, कोरोमंडल ट्रेनने शालिमार स्टेशनच्या प्लॅटफॉर्म क्रमांक २ वरून १० मिनिटे उशीर केला, म्हणजे दुपारी ३.३० वाजता. काही मिनिटांनी ट्रेनने वेळ कव्हर केला. २५३ किमी अंतरावरील बहंगा बाजार स्थानकाजवळ अपघाताचा बळी ठरला. मिळालेल्या माहितीनुसार, या अपघातात एकूण १५ बोगी रुळावरून घसरल्या. यातील ७ बोगी उलटल्या. रेल्वे रुळ तुटल्याने ४ डबे बाहेर आले. या अपघातात ७० जणांचा मृत्यू झाला.

रेल्वे हेल्पलाइन क्रमांक

हावडा- 033 – 26382217
खरगपूर- 8972073925, 9332392339
बालासोर- 8249591559, 7978418322
शालीमार (कोलकाता) – 9903370746
रेलमाड- 044- 2535 4771

५ गाड्या रद्द

चेन्नईत नियंत्रण कार्यालय आणि विशेष बूथ उघडण्यात आले आहेत. तेथे हेल्पलाइन क्रमांक 044- 25330952, 044-25330953 आणि 044-25354771 वर संपर्क साधता येईल. त्याचवेळी, अपघातामुळे दक्षिण पूर्व रेल्वेने आतापर्यंत ५ गाड्या रद्द केल्या आहेत. पुरी एक्सप्रेस १२८३७, यशवंतपूर एक्सप्रेस १२८६३, संत्रागाछी पुरी स्पेशल ०२८३७, शालीमार-संबलपूर २०८३१, चेन्नई मेल १२८३९ रद्द करण्यात आल्या आहेत.

घटनास्थळी ५० रुग्णवाहिका पाठवण्यात आल्या

ओडिशाच्या मुख्य सचिवांनी सांगितले की, घटनास्थळी ५० रुग्णवाहिका पाठवण्यात आल्या आहेत. मात्र, जखमींची संख्या जास्त असल्याने अतिरिक्त बंदोबस्त करण्यात येत आहे. प्रशासनाच्या मदतीने घटनास्थळी बसेस मागवण्यात आल्या आहेत. या बसेसमधून जखमींनाही रुग्णालयात पाठवण्यात येणार आहे. यापूर्वी, अतिरिक्त डीएमईटीने सांगितले होते की आम्ही १५ रुग्णवाहिका घटनास्थळी पाठवल्या आहेत. जखमींना सोरो सीएचसीमध्ये हलविण्याचे काम सुरू झाले आहे. काहींना चांगल्या उपचारांसाठी देखील संदर्भित केले जाऊ शकते. १० प्रवाशांना बालासोर मेडिकल कॉलेजमध्ये दाखल करण्यात आले आहे.

‘एक्स्प्रेस ट्रेनने मालगाडीला धडक दिली’

मिळालेल्या माहितीनुसार, मालगाडीची धडक बसल्यानंतर एक्स्प्रेसचे चार डबे रुळावरून घसरले. जखमी प्रवाशांना बालासोर मेडिकल कॉलेज, सोरो येथील सामुदायिक आरोग्य केंद्र आणि गोपाळपूर आणि खंतापाडा येथील प्राथमिक आरोग्य केंद्रात दाखल करण्यात आले. घटनास्थळाचे फोटो समोर आले आहेत. यामध्ये टक्कर झाल्यानंतर कोरोमंडल एक्सप्रेसचे इंजिन मालगाडीवर चढल्याचे दिसून येत आहे. प्राथमिक माहितीनुसार दोन्ही गाड्या एकाच रेल्वे मार्गावर होत्या. हा अपघात कसा झाला, याचा तपास सुरू करण्यात आला आहे.

‘ओडिशा सरकारने दिले निर्देश’

विशेष मदत आयुक्त कार्यालयाने (SRC) सांगितले की, शोध आणि बचाव कार्यासाठी पथके अपघातस्थळी पाठवण्यात आली आहेत. ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक यांनी राज्य आपत्ती व्यवस्थापन मंत्री प्रमिला मल्लिक आणि वरिष्ठ SRC अधिकाऱ्यांना ऑपरेशनवर देखरेख ठेवण्याचे निर्देश दिले असून
ऑपरेशनमध्ये मदत करण्यासाठी NDRFचे २२ सदस्यांचे पहिले बचाव पथक घटनास्थळी पोहोचले आहे . ओडिशा सरकार अपघाताच्या ठिकाणी जनरेटर आणि लाईटची व्यवस्था करत आहे.

नरेंद्र मोदी यांनी दुर्घटनेबद्दल व्यक्त केले  दु:ख

दरम्यान, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट करून या दुर्घटनेबद्दल दु:ख व्यक्त केलं आहे. मोदी आपल्या ट्विटमध्ये म्हणाले की, ओदिशामध्ये झालेल्या ट्रेन अपघातामुळे मी दु:खी आहे. दु:खाच्या क्षणी माझ्या संवेदना शोकमग्न कुटुंबांसोबत आहेत. जखमींच्या प्रकृतीत लवकर सुधारणा होवो, ही प्रार्थना. दरम्यान, मोदींनी रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांच्याशी चर्चा करून परिस्थितीबाबत माहिती घेतली आहे.

या अपघातानंतर एसडीएएच-पुरी दुरांतो एक्स्प्रेस रद्द करण्यात आली आहे. तर पर्याय म्हणून चार ट्रेन टाटा-जेआरएलआय मार्गावरून फिरवण्यात आल्या आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!