Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : बॉलिवूड अभिनेता आणि दिग्दर्शक सतीश कौशिक यांचे निधन…

Spread the love

नवी दिल्ली : बॉलिवूड अभिनेता आणि दिग्दर्शक सतीश कौशिक यांचे गुरुवारी पहाटे निधन झाले. ते 66 वर्षांचे होते. सतीश कौशिक यांचा जन्म 13 एप्रिल 1956 रोजी हरियाणातील महेंद्रगड येथे झाला. दिल्लीच्या किरोरी माल कॉलेजमधून पदवी घेतल्यानंतर सतीश कौशिक यांनी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये प्रवेश घेतला. 1983 मध्ये ‘जाने भी दो यारों’ या चित्रपटातून त्यांच्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात झाली. सतीश कौशिक यांनी 100 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. 1993 मध्ये त्यांनी ‘रूप की रानी, ​​चोरों का राजा’ या चित्रपटातून दिग्दर्शक म्हणून आपली इनिंग सुरू केली आणि त्यानंतर डझनभर चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले.


मिस्टर इंडिया या चित्रपटातून सतीश कौशिक यांना अभिनयाची ओळख मिळाली. या चित्रपटात त्यांनी कॅलेंडरची भूमिका साकारली होती. अनिल कपूरच्या बहुतेक चित्रपटांमध्ये सतीश कौशिक दिसले. त्यांनी विनोदी आणि गंभीर भूमिकाही केल्या. सतीश कौशिक यांना 1990 मध्ये ‘राम लखन’ चित्रपटासाठी आणि 1997 मध्ये ‘साजन चले ससुराल’ चित्रपटासाठी सर्वोत्कृष्ट विनोदी अभिनेत्याचा फिल्मफेअर पुरस्कार देण्यात आला होता.

सतीश कौशिक यांचे शेवटचे ट्विट 7 मार्च रोजी होते. होळी पार्टी करून तो खूप आनंदित झाला आणि होळीमध्ये सामील असलेल्या लोकांना खास टॅग केले. सतीश कौशिक यांची खास गोष्ट म्हणजे ते निराश आणि निराश झाले नाहीत. सतीश कौशिक अनेकदा ‘रूप की रानी, ​​चोरों का राजा’च्या फ्लॉपची खिल्ली उडवत असत. बोनी आणि अनिल कपूर सतीश कौशिक यांच्या ‘रूप की रानी, ​​चोरों का राजा’च्या फ्लॉपच्या कथाही सांगायचे.

‘रूप की रानी, ​​चोरों का राजा’ हा खूप मोठा बजेट चित्रपट होता. हा चित्रपट फ्लॉप झाल्यामुळे बोनी आणि अनिल कपूर यांची आर्थिक स्थिती बिकट झाली होती, पण त्यानंतरही त्यांचे सतीश कौशिकसोबतचे नाते नेहमीच चांगले राहिले.

सतीश कौशिकसाठी 10 ऑगस्ट खास होता. त्यांनी स्वत: त्यांच्या ट्विटर हँडलवरून केलेल्या ट्विटमध्ये याबाबत माहिती दिली. या ट्विटमध्ये त्यांनी लिहिले- ‘मी अभिनेता बनण्यासाठी 9 ऑगस्ट 1979 रोजी पश्चिम एक्सप्रेसने मुंबईत आलो. 10 ऑगस्ट ही माझी मुंबईतील पहिली सकाळ होती. मुंबईने मला मित्र, काम, पत्नी, मुले, घर, प्रेम, संघर्ष, यश, अपयश आणि आनंदाने जगण्याचे धैर्य दिले आहे. शुभ प्रभात मुंबई आणि त्या सर्वांना ज्यांनी मला माझ्या स्वप्नांपेक्षा जास्त दिले आहे. धन्यवाद…’

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!