Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

दोन्ही सभागृहात अदानी समूहावरील फसवणुकीच्या प्रकरणावरून गोंधळ

Spread the love

गुरुवारी (2 फेब्रुवारी) राज्यसभा आणि लोकसभेचे कामकाज सुरु असतांना नऊ विरोधी पक्षांनी अदानी समूहावरील फसवणुकीच्या आरोपांवर चर्चेची आणि चौकशीची मागणी करण्यात अली. दरम्यान विरोधी पक्षाने संसदेच्या दोन्ही सभागृहात गोंधळ घातला. गदारोळामुळे दोन्ही सभागृहाचे कामकाज तहकूब करण्यात आले.

आज नऊ विरोधी पक्षांनी राज्यसभा आणि लोकसभा सभागृहात , हिंडेनबर्ग संशोधनाच्या दाव्यांनंतर अदानी समूहाच्या शेअर्समध्ये सातत्याने घसरण झाल्याने भारतीय गुंतवणूकदारांना असलेल्या जोखमीवर चर्चा कारण्यासाठो संसदीय समिती किंवा सर्वोच्च न्यायालयाने नियुक्त केलेल्या समितीमार्फत चौकशी करण्याची मागणी केली. दरम्यान अदानी एंटरप्रायझेसच्या प्रकरणाबाबत काँग्रेसने म्हटले आहे की, या विषयावर संयुक्त संसदीय समिती (जेपीसी) स्थापन करावी. तसेच, या संपूर्ण प्रकरणाची सर्वोच्च न्यायालयाच्या मुख्य न्यायाधीशांच्या देखरेखीखाली चौकशी झाली पाहिजे आणि त्याचा अहवाल दररोज सार्वजनिक करण्यात आला पाहिजे.

सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका आणि अदानी ग्रुप ऑफ लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशन (एलआयसी) मधील गुंतवणूक आणि गुंतवणूकदारांच्या हिताच्या संरक्षणाबाबत संसदेत सविस्तर चर्चा व्हावी, असेही प्रमुख विरोधी पक्षाने म्हटले आहे. दरम्यान, काँग्रेस आणि इतर अनेक विरोधी पक्षांनी गुरुवारी संसदेच्या चालू अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात त्यांच्या रणनीतीबाबत बैठक घेतली आणि या अधिवेशनात अदानी एंटरप्रायझेस आणि इतर काही विषयांशी संबंधित मुद्दे उपस्थित करतील, असा निर्णय घेण्यात आला आहे.

या प्रकरणावर उद्योगपती गौतम अदानी म्हणाले की, बाजारातील अस्थिरतेमुळे त्यांच्या ग्रुप फ्लॅगशिप कंपनीची पूर्ण सदस्यता असूनही फॉलो-ऑन पब्लिक ऑफर (FPO) मागे घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला. हिंडेनबर्ग रिसर्चच्या गेल्या आठवड्यातील अहवालानंतर अदानी समूहाच्या कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये $90 अब्जपेक्षा जास्त घट झाली आहे. बाजार स्थिर झाल्यानंतर आम्ही भांडवली बाजाराच्या धोरणाचा आढावा घेऊ, असे अदानी म्हणाले.

 

Live Updates : पदवीधर आणि शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणुक निकाल


Mahanayak news Updates on one click
http://mahanayakonline.com

Like | share | subscribe
https://youtube.com/c/MahanayakOnline

For MahaClassifide
https://chat.whatsapp.com/Hza5pvz90csG19UCftrmDY

📢 जाहिरातीसाठी संपर्क – 9028150765 / 9420379055

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!