Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : जम्मू काश्मीर मध्ये सुरक्षा यंत्रणे अभावी राहुल गांधी यांची ‘भारत जोडो ‘ यात्रा तूर्त थांबली …

Spread the love

नवी दिल्ली : राहुल गांधींनी काश्मीरमधील भारत जोडो यात्रेदरम्यान सुरक्षेत त्रुटी आढळल्याने भारत जोडो यात्रेचे संयोजक खा. राहुल गांधी यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी म्हटले आहे की, “पोलिस यंत्रणा पूर्णपणे कोलमडली  असून  गर्दी हाताळणारे पोलिस कुठेच दिसत नव्हते. माझ्या सुरक्षा कर्मचाऱ्यांना यात्रेत माझ्या पुढे चालताना खूप त्रास होत होता, त्यामुळे मला माझी यात्रा तूर्त थांबवावी लागली. “इतर प्रवाशांनी पदयात्रा केली  का माहीत नाही, पण उद्या आणि परवा असे होऊ नये अशी विनंतीही राहुल गांधी यांनी केली. 


राहुल गांधी यांनी पुढे म्हटले आहे की , “मला वाटते  पोलिसांनी गर्दीचे व्यवस्थापन करणे महत्त्वाचे आहे जेणेकरून आम्ही प्रवास करू शकू. माझे सुरक्षा कर्मचारी जी  शिफारस करत आहेत त्याविरुद्ध जाणे माझ्यासाठी खूप कठीण आहे. मात्र तरीही आमचा प्रवास सुरूच राहील.” दरम्यान योग्य सुरक्षेअभावी काझीगुंडजवळ हा प्रवास थांबवण्यात आला. यात्रा थांबवण्यापूर्वी काँग्रेसने जम्मू-काश्मीर प्रशासनावर सुरक्षेतील त्रुटी आणि गर्दीचे गैरव्यवस्थापन केल्याचा आरोप केला.

सुरक्षा व्यवस्थेतील त्रुटींवर काँग्रेस नेते काय म्हणाले?

याआधी शुक्रवारी, जम्मू-काश्मीर आणि लडाखच्या काँग्रेस प्रभारी, रजनी पाटील यांनी ट्विट केले की, “जम्मू-काश्मीर यूटी प्रशासन राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखालील भारत जोडो यात्रेला सुरक्षा प्रदान करण्यात अयशस्वी ठरले आहे. वृत्ती दर्शवते. बनिहालमध्ये काँग्रेस नेते केसी वेणुगोपाल म्हणाले की, गेल्या १५ मिनिटांपासून भारत जोडो यात्रेसोबत एकही सुरक्षा अधिकारी नाही. ही एक गंभीर चूक आहे. राहुल गांधी आणि इतर प्रवाशांना कोणत्याही सुरक्षेशिवाय चालता येत नाही.

५०० मीटर चालल्यानंतर प्रवास थांबला

काझीगुंडला पोहोचल्यानंतर राहुल गांधी यांनी ठरलेल्या वेळापत्रकानुसार दक्षिण काश्मीरमधील वेसूच्या दिशेने पदयात्रा सुरू केल्याचा आरोप काँग्रेस नेत्यांनी केला होता, मात्र त्यानंतर पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना अचानक यात्रेचा बंदोबस्त असलेला बाह्य सुरक्षा गराडा गायब झाल्याचे दिसून आले.जम्मू-काश्मीर पोलीस हाताळत होते. काँग्रेस नेत्यांनी सांगितले की राहुल गांधी शुक्रवारी ११ किलोमीटरची पदयात्रा काढणार होते, परंतु त्यांनी ५०० मीटरचे अंतर पार केल्यानंतरच ही यात्रा तात्पुरती थांबवावी लागली.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!