Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : काँग्रेस आमदाराचा माफी मागण्यास नकार ….”हिंदू ” शब्दाबद्दल जे बोललो ते खोटे असल्याचे सिद्ध करा , आमदारकीचा राजीनामा देतो

Spread the love

बंगळुरू : कर्नाटकातील काँग्रेस आमदार, कर्नाटक प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे कार्याध्यक्ष सतीश जारकीहोळी यांनी हिंदूंबाबत वक्तव्य करून वादात सापडले आहे. मात्र, त्यानंतरही त्यांनी माफी मागण्यास नकार दिला आहे. जारकीहोळी यांनी मंगळवारी सांगितले की, मी चुकीचा आहे हे कोणीही सिद्ध करावे. माझी चूक असेल तर मी आमदारकीचा राजीनामा देईन. मी माझ्या विधानाबद्दल माफी मागणार नाही.” सतीश जारकीहोळी यांनी रविवारी कर्नाटकातील बेळगावी जिल्ह्यातील निप्पाणीमध्ये ‘हिंदू’ या शब्दाचा अर्थ बाहेरील व्यक्ती असा सांगून वाद निर्माण केला. त्याचवेळी काँग्रेस पक्षाने या वादावर पडदा टाकत हे जारकीहोळी यांचे ते वैयक्तिक वक्तव्य असून पक्षाच्या संबंधाने बघू नये असे म्हटले आहे.


सतीश जारकीहोळी म्हणाले होते, हिंदू हा शब्द कुठून आला?  तर हा  पर्शियन शब्द आहे. भारतीय नाही.  मग हिंदू  हा शब्द तुमचा कसा झाला? यावर चर्चा व्हायला हवी. हा शब्द तुमचा नाही. याचा अर्थ तुम्हाला समजला तर तुम्हाला लाज वाटेल.

त्यांनी एका व्हिडिओ निवेदनात म्हटले आहे की, “मी जे बोललो त्यात काहीही चुकीचे नाही. हा फारसी शब्द (हिंदू) कसा आला याबद्दल शेकडो नोंदी आहेत. स्वामी दयानंद सरस्वती यांच्या ‘सत्यार्थ प्रकाश’ या पुस्तकात याचा उल्लेख आहे. डॉ. जी.एस. पाटील. ‘बसव भारत’ आणि बाळ गंगाधर टिळकांचे ‘केसरी’ हे पुस्तकही वर्तमानपत्रात आले आहे. ही फक्त ३-४ उदाहरणे आहेत. असे अनेक लेख विकिपीडिया किंवा कोणत्याही वेबसाईटवर उपलब्ध आहेत, कृपया ते वाचा.”

ते चुकीचे सिद्ध झाल्यास आमदारपद सोडणार असल्याचे त्यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले. ते म्हणाले, “मी चुकीचा  आहे हे कोणीही  सिद्ध करू द्यावे . मी चुकलो तर मी आमदार पदाचा राजीनामा देईन, मी केवळ माझ्या वक्तव्याबद्दल माफी मागणार नाही.”

मुख्यमंत्री बोम्मई यांनी टीका केली

दरम्यान त्यांच्या वक्तव्यावर टीका करताना राज्याचे मुख्यमंत्री बोम्मई म्हणाले की, “ते एका समाजाच्या मतदारांना खूश करण्यासाठी अर्धवट माहिती देऊन अशी विधाने करतात आणि अल्पसंख्याकांची मते मिळवण्याचे स्वप्न पाहतात. हे देशविरोधी असून सर्वांनी त्याचा निषेध केला पाहिजे. राहुल गांधी आणि सिद्धरामय्या यांचे मौन सतीश यांच्या वक्तव्याचे समर्थन करत आहे का?

काँग्रेसने त्याग केला आहे

त्याचवेळी सतीश जारकीहोळी यांनी हिंदू शब्दाबाबत केलेल्या वक्तव्यापासून काँग्रेस पक्षाने स्वतःला दूर केले आहे. कर्नाटक काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष डी.के. शिवकुमार यांनी सतीश यांच्या विधानांचे वर्णन त्यांचे वैयक्तिक विधान असे केले आहे. शिवकुमार म्हणाले, “सतीश जारकीहोळी यांचे विधान हे त्यांचे वैयक्तिक मत आहे, काँग्रेस पक्षाचे मत नाही. याबाबत आम्ही त्यांच्याकडून स्पष्टीकरण मागणार आहोत. काँग्रेस पक्ष सर्व धर्मांचे समर्थन करतो आणि त्यांच्या विधानाशी सहमत नाही.

 

 

 

 

 

 


 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!