Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : बहुचर्चित सेक्स स्कँडल प्रकरणात प्रज्वल रेवन्नाविरुद्ध कोर्टाकडून अटक वॉरंट जारी… 

Spread the love

नवी दिल्ली : कर्नाटकातील हसन मतदारसंघाचे खासदार आणि भाजपचा निवडणूक सहयोगी जेडीएसचे निलंबित उमेदवार प्रज्वल रेवन्ना हे सध्या चर्चेत आहेत. त्याच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी करण्यात आले आहे. गेल्या महिन्यात प्रज्वल रेवन्ना यांच्यावर लैंगिक छळ, शेकडो व्हिडिओ रेकॉर्डिंग, धमकावणे आणि कट रचल्याचा आरोप करण्यात आला होता. रेवण्णाशी संबंधित अनेक व्हायरल व्हिडिओ समोर आल्यानंतर या प्रकरणाला वेग आला.

इंडिया टुडेच्या वृत्तानुसार, निलंबित जनता दल (धर्मनिरपेक्ष) नेते प्रज्वल रेवन्ना यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी करण्यात आले आहे. जिथे कर्नाटकच्या SIT ने कोर्टात जाऊन प्रज्वल रेवन्ना विरुद्ध अटक वॉरंट जारी करण्याची परवानगी मागितली होती.

अशातच हे प्रकरण उघडकीस आले

कर्नाटकातील लोकसभा निवडणुकीच्या एक दिवस आधी २६ एप्रिल रोजी हसनमध्ये शेकडो पेन ड्राईव्हद्वारे व्हिडिओ शेअर करण्यात आले होते. या पेन ड्राईव्हमध्ये 2900 हून अधिक व्हिडिओ असल्याचा दावा करण्यात आला होता. हे व्हिडिओ प्रज्वल रेवन्ना यांनी रेकॉर्ड केले होते. यानंतर ते सोशल मीडियावर शेअरही झाले. राज्य महिला आयोगाच्या प्रमुख नागलक्ष्मी चौधरी यांनी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या आणि डीजीपी यांना पत्र लिहिल्यानंतर कर्नाटक सरकारने या प्रकरणाची दखल घेतली.

दुसरीकडे, महिला आयोगाच्या प्रमुख नागलक्ष्मी चौधरी म्हणाल्या, हसनमध्ये पेन ड्राईव्हमध्ये महिलांचे अश्लील व्हिडिओ वितरित केले जात आहेत. सोशल मीडियावरही हे शेअर करण्यात आले. याप्रकरणी महिला आयोगाकडे पेन ड्राइव्ह आणि तक्रारही आली आहे. यावर महिला आयोगाने मुख्यमंत्री आणि पोलिसांना लिहिलेल्या पत्रात व्हिडिओ रेकॉर्ड आणि वितरित करणाऱ्यांवर तपास आणि कारवाईची मागणी केली होती, त्यानंतर कर्नाटक सरकारने 27 एप्रिल रोजी एसआयटी स्थापन करून तपासाचे आदेश दिले होते.

कोण आहे प्रज्वल रेवन्ना?

उल्लेखनीय आहे की 33 वर्षीय प्रज्वल रेवन्ना हे गौडा कुटुंबातील तिसऱ्या पिढीतील सदस्य आहेत. ते कर्नाटकचे माजी सार्वजनिक बांधकाम मंत्री एचडी रेवन्ना यांचे पुत्र आणि माजी मुख्यमंत्री एचडी कूमास्वामी यांचे पुतणे आहेत. तर एचडी रेवन्ना हे माजी पंतप्रधान आणि जेडीएस सुप्रीमो एचडी देवेगौडा यांचे पुत्र आहेत. तर, प्रज्वल रेवन्ना हा माजी पंतप्रधान एचडी देवेगौडा यांचा नातू आहे.

प्रज्वल रेवन्ना यांनी 2014 मध्ये बंगळुरू इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजीमधून मेकॅनिकल इंजिनिअरिंगमध्ये बी.टेक पदवी प्राप्त केली. त्यानंतर ते राजकारणात सक्रिय झाले. तर प्रज्वल रेवन्ना हे हसनमधून जेडीएस आणि एनडीएचे संयुक्त उमेदवार होते.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!