अरविंद केजरीवाल यांना अटक होणार? न्यायालयाचा निर्णय दुपारी ४ वाजता…

दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्याविरुद्ध ईडीने पाठवलेल्या समन्सला उत्तर न दिल्यामुळे ईडीच्या तक्रारीवर आज दुपारी ४ वाजता राउज एवेन्यू कोर्टात सुनावणी होणार आहे. यापूर्वी, शनिवारी 3 फेब्रुवारी रोजी न्यायालयात ईडीच्या अर्जावर सुनावणी झाली होती. त्यावर ईडीने आपली बाजू मांडली होती. आज, ७ फेब्रुवारी रोजी सुनावणी निश्चित करण्यात आली.
ईडीचे अधिकारी आज न्यायालयात पोहोचले तेव्हा न्यायाधीशांनी त्यांच्याकडे आणखी काही सबमिशन आहेत का, असे विचारले, त्यावर ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की त्यांनी आधीच युक्तिवाद केला आहे.
जर काही स्पष्टीकरण असेल तर एएसजी एसव्ही राजू न्यायालयात कुलगुरूंसोबत जातील. त्यानंतर न्यायालयाने निर्णय राखून ठेवला असून आज चार वाजता न्यायालय या प्रकरणी निर्णय देणार आहे. अरविंद केजरीवाल यांच्या वतीने आज एकही वकील न्यायालयात हजर झाला नाही.
आप नेत्या आतिशी यांनी केले आरोप
दिल्लीचे मंत्री आतिशी म्हणाले की, “भाजप आणि पीएम मोदींना अरविंद केजरीवाल यांना संपवायचे आहे. आता त्यांनी स्पष्ट केले आहे की कोणत्याही केस किंवा ईसीआयआरशिवाय छापे टाकले जात आहेत.” ही प्रमुख तपास यंत्रणा आहे का?
आज ईडीचा वापर फक्त त्यांच्या (भाजप) राजकीय प्रतिस्पर्ध्यांना संपवण्यासाठी केला जात आहे आणि अरविंद केजरीवाल या यादीत पहिल्या क्रमांकावर आहेत” त्यानंतर बुधवारी पत्रकार परिषद घेऊन ईडीवर अनेक आरोप केले. ईडीनेही ही आरोप बिनबुडाचे असल्याचे सांगून त्याच्या आरोपाला उत्तर दिले होते आणि आरोप फेटाळून लावले होते.
ईडीचा युक्तिवाद पूर्ण झाला, आज येणार निर्णय
या संदर्भात अतिरिक्त मुख्य महानगर दंडाधिकारी दिव्या मल्होत्रा यांनी बुधवारी सांगितले की, या खटल्यातील ईडीचा युक्तिवाद न्यायालयात पूर्ण झाला असून न्यायालय आज दुपारी चार वाजता याप्रकरणी आदेश देणार आहे. यापूर्वी शनिवारी ईडीने सीआरपीसीच्या कलम 190 (1) (ए) अंतर्गत नवीन तक्रार दाखल केली होती.
दिवसभरातील ताज्या आणि महत्त्वाच्या घडामोडी : www.mahanayakonline.com
Join with Mahanayak Online WhatsApp Group: https://chat.whatsapp.com/KHZm2husxzD6XiBY0eBBnZ
MahanayakOnline www.mahanayakonline.com
For advertising call now: 9421379055 | 9028150765