Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CrimeNewsUpdate : धक्कादायक : सरस्वती वैद्यचे औरंगाबाद कनेक्शन , मनोज सानेला सांगायची मामा , बहिणींचा तपास लागला …

Spread the love

मुंबई : मुंबईत लिव्ह इन रिलेशनशिपमध्ये राहणाऱ्या तरुणीच्या हत्येने संपूर्ण देश हादरला आहे. ५६ वर्षीय मनोज साने याच्यावर ३२ वर्षीय सरस्वतीची हत्या करून तिच्या मृतदेहाचे तुकडे केल्याचा आरोप आहे. मात्र आता याप्रकरणी आणखी एक मोठा खुलासा झाला आहे. मनोज आणि सरस्वतीचे लग्न झाले होते आणि त्यांनी मंदिरात लग्न केल्याचे सांगितले जात आहे. सरस्वतीने आपल्या बहिणींनाही या लग्नाबद्दल सांगितले होते. पण ती मनोजला सहसा मामा म्हणायची. सरस्वती मुलाची औरंगाबादची असून तिला तीन बहिणी आहेत. 

पोलीस तपासात उघड झालेल्या माहितीनुसार सरस्वतीला तीन बहिणी आहेत. लहानपणीच त्याचे आई-वडील वेगळे झाले. आई-वडील विभक्त झाल्यानंतर सरस्वती आपल्या आईसोबत राहू लागली पण काही वर्षांतच तिच्या आईचे निधन झाले. आईच्या निधनानंतर सरस्वती अहमदनगर येथील जानकीबाई आपटे बालिका आश्रमात राहू लागली. आश्रमात तिने  पहिली ते दहावीपर्यंत शिक्षण घेतले. या आश्रमात ती दहा वर्षे राहिली.

१८ वर्षांची असताना सरस्वतीने आश्रम सोडला आणि औरंगाबादला बहिणीसोबत राहू लागली. ती चार वर्षे बहिणीसोबत राहिली. त्यानंतर ती मुंबईला शिफ्ट झाली. ती मुंबईत मनोज साने यांच्या संपर्कात आली.

नोकरी मिळवून देण्यासाठी मदत

मनोज साने याने  सरस्वतीला मुंबईत नोकरी मिळवून देण्यासाठी मदत केली. सरस्वतीला मुंबईत राहण्यासाठी जागा न मिळाल्याने मनोजने तिला बोरिवलीतील फ्लॅटमध्ये राहू दिले. ती काही काळ बोरिवलीत मनोजच्या फ्लॅटमध्ये राहिली. हाच तो काळ होता जेव्हा दोघे एकमेकांच्या प्रेमात पडले आणि दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. त्यांना कायदेशीर लग्न करायचे होते पण नंतर त्यांनी मंदिरात लग्न केले.

मीरा रोडच्या फ्लॅटमध्ये मनोज साने आणि सरस्वती सात वर्षांपासून राहत होते. सरस्वतीकडे आश्रमात काही शैक्षणिक कागदपत्रेही होती, त्यासाठी ती नियमितपणे मनोजसोबत अहमदनगरला जात असे. सरस्वतीने मनोजला आश्रमात तिचे मामा असल्याचे सांगितले होते. सध्या सरस्वतीच्या  बहिणींचे जबाब घेण्यात येत आहेत. त्याची डीएनए चाचणीही केली जाणार आहे.

सानेला करायची होती आत्महत्या

सरस्वतीच्या हत्येप्रकरणी नयानगर पोलिसांनी मनोज सानेला गुरुवारी अटक केली. साने यांना १६ जूनपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली आहे. साने यांच्याकडे चौकशी केली असता त्याने पोलिसांना सांगितले की, सरस्वतीच्या मृतदेहाचे तुकडे करून आत्महत्या करायची होती.

रेशन दुकानावर काम करणाऱ्या साने यांनी मीरा रोडवरील फ्लॅटमध्ये सरस्वतीच्या मृतदेहाचे कापलेले तुकडे तीन बादल्यांमध्ये ठेवले होते. मृतदेहाची दुर्गंधी लपविण्यासाठी तो नियमितपणे फ्लॅटवर फवारणी करत असे. फ्लॅटमधून दुर्गंधी येत असल्याची माहिती शेजाऱ्यांनी पोलिसांना दिली असता हा प्रकार उघडकीस आला.

मस्तकाचेही तुकडे करण्यात आले

मनोज सानेने सरस्वतीच्या डोक्याचेही तुकडे केल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे. पोलिसांनी नोंदवलेल्या एफआयआरमध्ये सानेने मृतदेहाचे तुकडे कापल्यानंतर प्रेशर कुकरमध्ये फक्त उकळलेच नाही, तर ते भाजून बादलीत लपवून ठेवल्याचेही म्हटले आहे. ४ जून रोजी सरस्वतीचा मृत्यू झाला होता आणि ही बाब ७ जून रोजी समोर आली होती.

शेजाऱ्यांनी पोलिसांना सांगितले की, साने हा गेल्या काही दिवसांपासून भटक्या कुत्र्यांना खायला घालत होता, तर त्याने यापूर्वी कधीही असे केले नव्हते. सानेविरुद्ध भादंवि कलम ३०२ आणि २०१ अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

नेमकं काय झालं?

७ जून रोजी पोलिसांचे पथक मुंबईतील मीरा रोडवरील गीता आकाश दीप सोसायटीत पोहोचले. या सोसायटीच्या फ्लॅटमधून दुर्गंधी येत असल्याची तक्रार शेजाऱ्यांनी केली होती. सातव्या मजल्यावरील या फ्लॅटमध्ये पोलीस पोहोचले तेव्हा त्यांना धक्काच बसला. येथे पोलिसांना तीन बादल्यांमध्ये मृतदेहाचे तुकडे सापडले. पोलिसांना तीन रक्ताने माखलेले झाड कापण्याचे यंत्र देखील सापडले. मृतदेहाचे हे तुकडे सरस्वती वैद्यचे असल्याचे आरोपीने पोलिसांना सांगितले. पोलिसांनी आरोपीची कसून चौकशी केली असता हे  धक्कादायक सत्य उघड झाले.

मृतदेह कापण्यासाठी बाजारातून करवत आणल्याचे आरोपीने पोलिसांना सांगितले. तो तीन दिवस घरात आपल्या लिव्ह इन पार्टनरच्या मृतदेहाचे तुकडे करत राहिला. आरोपींनी मृतदेहाचे अनेक तुकडे केले होते. मृत शरीरातून दुर्गंधी येऊ नये म्हणून त्याचे तुकडे मिक्सरमध्ये बारीक करून कुकरमध्ये उकळले. या तीन दिवसात त्याने हाडे, मांस आणि रक्त वेगळे केले होते. दरम्यान आरोपींनी मृतदेह उकळून कुत्र्यांनाही खाऊ घातल्याचे सांगितले जात आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!