Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

RahulGandhiNewsUpdate : राहुल गांधी यांनी लंडनमध्ये भाजप आणि आरएसएसवरही का केले गंभीर आरोप …?

Spread the love

काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी लंडनच्या दौऱ्यावर आहेत. सोमवारी (६ मार्च) ब्रिटीश खासदारांच्या कार्यक्रमात राहुल गांधी यांनी पुढील लोकसभा निवडणुकीत पलटवार करण्याचा दावा केला. उदाहरण देताना राहुल गांधी म्हणाले की, अटलबिहारी वाजपेयी सरकारने २००४ मध्ये शायनिंग इंडियाचा प्रचार केला होता, पण त्याचा पराभव झाला होता. प्रेम हा भारताचा डीएनए असल्याचेही राहुल गांधी म्हणाले.

भारत जोडो यात्रा काढण्याच्या प्रश्नावर राहुल गांधी म्हणाले की, जेव्हा मी राजकारणात आलो तेव्हा भारत आणि तेथील राजकारणाबद्दल माझी एक विशेष दृष्टी होती, ते दिवस होते जेव्हा लोकांना कुठेही काहीही बोलायचे होते. मग लोक सार्वजनिकपणे काहीही बोलू शकत होते, परंतु गेल्या ९ वर्षांत असे घडले नाही. दरम्यान लंडनमधील संसदेच्या सभागृहात बोलताना  ‘भारत जोडो यात्रे’चे अनुभव सांगितले. यासोबतच ते म्हणाले की, आमच्या संसदेतील विरोधी पक्षांच्या नेत्यांचे मायक्रोफोन बंद आहेत.  भारतात विरोधकांचा आवाज दडपला जात आहे. कारण जेव्हा मी संसदेत बोलतो तेव्हा तिथे अनेकदा असे घडले आहे.

“प्रसार माध्यम, संसद, न्यायपालिकेवर आरएसएसचा हल्ला”

ते पुढे म्हणाले की , मला भारताला अशा पद्धतीने बघायला आवडते. जेथे भिन्न विचार आहेत, तेथे अनेक भाषा आहेत. प्रसारमाध्यमे, संसद, न्यायव्यवस्था या सर्व स्वतंत्र संरचना आहेत ज्यांवर RSS (राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ) हल्ला करत आहे. ते या संस्थांवर दबाव आणत आहेत. राहुल गांधी म्हणाले की, लोकांची खूप निराशा झाली आहे. मला नाही वाटत की मी ही (भारत जोडो यात्रा) १० वर्षांपूर्वी केली असती. आपल्या देशातील लोकांशी बोलण्याचा हा एकमेव मार्ग होता. म्हणून तसे करण्यास भाग पडले. आम्हा सर्वांसाठी हा एक अद्भुत अनुभव होता, एक शिकण्याचा अनुभव होता, माझ्या देशाला थोडे अधिक खोलवर, थोडे अधिक सूक्ष्मतेने समजून घेण्याचा प्रयत्न होता. ते अवघड होते, सोपे नव्हते.

राहुल गांधी यांनी लंडनमध्ये भाजपवर हल्लाबोल केला

याआधी राहुल गांधी यांनी लंडनमधील दुसऱ्या एका कार्यक्रमात भारतीय लोकशाही धोक्यात असून त्यांच्यावर आणि इतर अनेक नेत्यांवर नजर ठेवण्यात येत असल्याचे म्हटले होते. ते म्हणाले होते की त्यांची (भाजप) द्वेष आणि हिंसाचाराची विचारसरणी आहे, एक असभ्य विचारधारा आहे जी त्यांच्या मतांसाठी लोकांवर हल्ला करते. हे भाजप आणि आरएसएसच्या स्वभावात आहे हे तुमच्या लक्षात आलेच असेल. असे म्हटले होते.

दरम्यान याच कार्यक्रमात राहुल गांधी म्हणाले की, आम्ही नोटाबंदीचा निर्णय घेतला होता, हा एक विनाशकारी आर्थिक निर्णय होता. आम्हाला या विषयावर चर्चा करण्याची परवानगी नव्हती. जीएसटीचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, आम्हाला त्यावर चर्चाही करू देण्यात आली नाही. तसेच चिनी सैनिकांनी भारतीय हद्दीत प्रवेश केल्याच्या मुद्द्यावरही आम्हाला चर्चा करण्याची परवानगी नाही, असेही ते म्हणाले. अशा स्थितीत गुदमरल्याची भावना असल्याचे राहुल म्हणाले.

राहुल म्हणाले- भारतातील लोकशाही कमकुवत झाली तर…

यावेळी बोलताना  राहुल गांधी पुढे म्हणाले की, भारतातील लोकशाही ही जागतिक जनहिताची आहे. भारत खूप मोठा आहे, भारतात लोकशाही कमकुवत झाली तर ती संपूर्ण पृथ्वीतलावर कमकुवत होते. भारताची लोकशाही अमेरिका आणि युरोपच्या तिप्पट आहे आणि ही लोकशाही जर तुटली तर तो संपूर्ण पृथ्वीतलावरील लोकशाहीला मोठा धक्का आहे.

अनुराग ठाकूर यांनी राहुलवर  साधला निशाणा…

राहुल गांधींचे हे वक्तव्य येताच भाजपने राहुल गांधींवर चीनचे कौतुक करताना परदेशी भूमीवर भारताची बदनामी केल्याचा आरोप केला आहे. केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर यांनी राहुल गांधी यांच्यावर निशाणा साधला आहे. तसेच देशाशी गद्दारी करू नका असेही सांगितले.अनुराग ठाकूर म्हणाले की, भारताशी गद्दारी करू नका, राहुल गांधी. भारताच्या परराष्ट्र धोरणावर आक्षेप घेणे हा तुमच्या अल्प समजाचा पुरावा आहे. परदेशातून तुम्ही भारताविषयी जे खोटे पसरवले आहे त्यावर कोणीही विश्वास ठेवणार नाही.

अनुराग ठाकूर पुढे म्हणाले की, राहुल गांधी यांनी आपले अपयश लपवण्याच्या षड्यंत्राचा एक भाग म्हणून परदेशी भूमीतून “भारताची बदनामी” करण्याचा अवलंब केला आहे. राहुल गांधी वादाचे वादळ बनले आहेत. मग ती परदेशी एजन्सी असोत, परदेशी वाहिन्या असोत किंवा परदेशी माती असोत. भारताची बदनामी करण्याची एकही संधी ते  सोडत नाहीत.
राहुल यांनी चीनचे कौतुक केले होते

यापूर्वी राहुल गांधी यांनी केंब्रिज विद्यापीठातील भाषणात चीनचे कौतुक केले होते. चीन हा शांततेचा पक्ष असल्याचे त्यांनी अनेक उदाहरणांद्वारे सांगितले होते. चीनमध्ये तुम्हाला ज्या प्रकारची पायाभूत सुविधा दिसते, रेल्वे, विमानतळ, हे सर्व निसर्गाशी, नदीच्या शक्तीशी जोडलेले आहे, असे राहुल म्हणाले होते. चीनचे निसर्गाशी घट्ट नाते आहे. आणि अमेरिकेचा विचार केला तर तो स्वतःला निसर्गापेक्षा मोठा समजतो. चीनला शांततेत किती रस आहे हे सांगण्यासाठी हे पुरेसे आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!