Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ShivsenaNewsUpdate : निवडणूक आयोगाच्या निर्णयावरून उद्धव ठाकरे यांची पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर टीका …

Spread the love

मुंबई : महाराष्ट्रातील निवडणूक आयोगाने शिवसेना पक्षाचे नाव आणि उद्धव ठाकरे यांचे प्रतिस्पर्धी एकनाथ शिंदे यांना धनुष्यबाण हे निवडणूक चिन्ह दिले आहे. यानंतर दुसऱ्याच दिवशी शनिवारी माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी निवडणूक आयोगावर जोरदार हल्ला चढवला. उद्धव ठाकरे म्हणाले, “निवडणूक आयोग हा पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचा गुलाम आहे. त्यांनी असे काही केले आहे जे यापूर्वी कधीही झाले नव्हते.”


“देशद्रोही नेहमीच गद्दारच असतो…” ‘खऱ्या शिवसेने’बाबत निवडणूक आयोगाच्या निर्णयावर उद्धव यांनी शिंदेंवर निशाणा साधला.
उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या समर्थकांना धीर धरून पुढील निवडणुकीची तयारी करण्याचे आवाहन केले. विशेष म्हणजे मुंबईतील बीएमसीच्या नगराध्यक्षांच्या निवडणुका लवकरच होणार आहेत. उद्धव ठाकरे यांनी मोठ्या जनसमुदायाला संबोधित केले. ठाकरे कुटुंबीयांचे घर असलेल्या मातोश्रीबाहेर पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी शक्तिप्रदर्शन केले.

कारवर उभे राहून केले भाषण …

उद्धव ठाकरे कारचे सनरूफ उघडून बाहेर उभे राहिले. अशा पद्धतीने जनतेला संबोधित करून त्यांनी वडील बाळ ठाकरे यांची परंपरा पाळली. पक्षाच्या सुरुवातीच्या काळात बाळ ठाकरे आपल्या कारच्या छतावरून अनुयायांना संबोधित करायचे. पक्षाचे निवडणूक चिन्ह ‘चोरी’ झाले असून ‘चोर’ला धडा शिकवण्याची गरज आहे, असे म्हणत उद्धव ठाकरे यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर निशाणा साधला.

उद्धव ठाकरेंना मोठा झटका देत निवडणूक आयोगाने शुक्रवारी एकनाथ शिदे यांना त्यांच्या वडिलांनी १९६६ मध्ये स्थापन केलेल्या पक्षाची ओळख सोपवली. शिंदे यांनी आठ महिन्यांपूर्वी उद्धव ठाकरे यांचे सरकार उलथवून टाकले होते. याप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाची प्रतीक्षा करावी, असे आवाहन उद्धव ठाकरे यांच्या टीमने निवडणूक आयोगाला केले आहे. या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयात आव्हान देणार असल्याचं त्यांनी म्हटलं आहे. पक्षातील सत्ताकारणावरून शिवसेनेतील दोन गटात झालेल्या भांडणाच्या प्रकरणाची सुनावणी सर्वोच्च न्यायालयात सुरू आहे.

मशाल चिन्ह उद्धव ठाकरे ठेवू शकतात …

एकनाथ शिंदे यांनी जून २०२२ मध्ये पक्षात बंडखोरी केली. त्यांनी भाजपच्या मदतीने शिवसेनेच्या ४० हून अधिक आमदारांना सोबत घेतले. एकनाथ शिंदे यांच्यासह भाजपने अखेर उद्धव ठाकरे यांचे सरकार पाडले. ठाकरे यांच्या सरकारमध्ये काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस या दोन वैचारिकदृष्ट्या भिन्न मित्रपक्षांचाही समावेश होता. शिवसेनेला ताब्यात ठेवण्यासाठी दीर्घ लढाई चालली. निवडणूक आयोगाने ७८ पानांच्या आदेशात म्हटले आहे की २०१९ च्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत शिंदे यांना आमदारांचा पाठिंबा होता आणि पक्षाला ७६ टक्के विजयी मते मिळाली होती. उद्धव ठाकरे गट पक्षाचे नाव ‘शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे’ आणि गेल्या वर्षी दिलेले निवडणूक चिन्ह ‘पेटलेली  मशाल’ ठेवू शकतो, असे निवडणूक आयोगाने म्हटले आहे.

एकनाथ शिंदे यांनी निवडणूक आयोगाच्या निर्णयाला ‘लोकशाहीचा विजय’ म्हटले आणि या निर्णयाचे स्वागत केले. उद्धव ठाकरे यांना “देशद्रोही” म्हटल्याबद्दल विरोध करत त्यांनी “आत्मपरीक्षण” करण्याची गरज असल्याचे ते म्हणाले.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!