Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : अध्यक्षपदी विजयी होताच खरगे यांना सोनिया गांधी यांना भेटण्याची इच्छा होती पण …!!

Spread the love

नवी दिल्ली : काँग्रेस अध्यक्षपदी बहुमताने निवड झाल्यानंतर लगेचच मल्लिकार्जुन खरगे यांनी सोनिया गांधी यांच्या भेटीची मागणी केली होती. १० जनपथवर जाऊन त्यांचे आभार मानायचे होते, पण त्यांना भेटीसाठी वेळ मिळाला नाही. कारण  सोनिया यांनी असे काही ठरवले होते कि , ज्याची कोणी कल्पनाही केली नाही . आणि झाले असे कि , अचानक खरगे यांच्या विजयानंतर सोनिया गांधी आणि प्रियांका यांची गाडी १० जनपथवरून निघून खरगे यांच्या १० राजाजी मार्गावर जाऊन पोहोचली आणि या विजयाबद्दल खरगे यांच्यासह त्यांच्या कुटुंबियांनाही शुभेच्छा दिल्या.


खरे तर मल्लिकार्जुन खर्गे हे परंपरा कायम राखत स्वत: गांधी घराण्याकडे जाण्यास इच्छुक होते. पण सोनिया गांधी यांनी काही तरी आऊट ऑफ द बॉक्स करण्याचे ठरवले होते आणि खरगे यांच्या अध्यक्षपदाचा सन्मान केला. मल्लिकार्जुन खर्गे २६ रोजी काँग्रेस अध्यक्षपदाची सूत्रे स्वीकारणार आहेत.

काँग्रेसच्या  परंपरेनुसार पक्षाचे नेते गांधी कुटुंबीयांच्या घरी जाऊन त्यांची भेट घेतात. यापूर्वी गांधी घराण्याने ही परंपरा एकदाच मोडली होती आणि ती सुद्धा सोनियांनीच. त्यावेळी त्या स्वतः मनमोहन सिंग यांच्या घरी पोहोचल्या होत्या. त्यादरम्यान कोळसा घोटाळ्यात माजी पंतप्रधानांना समन्स बजावण्यात आले होते. सोनियांनी पक्ष कार्यालय ते मनमोहन यांच्या घरापर्यंत पदयात्रा काढली. काँग्रेसच्या ताकदीचा आणि एकजुटीचा पुरावा देण्यासाठी या कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते.

खरगे जी पक्षातील माझी भूमिका ठरवतील: राहुल गांधी

दरम्यान, खरगे यांच्या अध्यक्षपदाचा सन्मान करताना राहुल गांधी  म्हणाले कि , माझी काय जबाबदारी आणि भूमिका आहे ? याचा निर्णय आमचे अध्यक्ष घेतील. मी माझ्या कामाचा अहवाल त्यांना देईन. या निवडणुकीतील विजयासह खरगे काँग्रेसचे अध्यक्ष बनणारे ६५ वे नेते ठरले आहेत तर काँग्रेस अध्यक्षपदी विराजमान होणारे ते दुसरे दलित नेते आहेत. बाबू जगजीवन राम हे काँग्रेसचे अध्यक्ष झालेले पहिले दलित नेते होते. स्वातंत्र्यानंतर ७५ पैकी ४२ वर्षे पक्षाची कमान गांधी घराण्याकडेच राहिली. त्याच वेळी, ३३ वर्षे पक्षाध्यक्षपदाचा लगाम गांधी घराण्याव्यतिरिक्त इतर नेत्यांकडे राहिला.

मल्लिकार्जुन खरगे काय म्हणाले ?

काँग्रेसचे नवनिर्वाचित अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी आज पत्रकार परिषदेत सांगितले की, स्वातंत्र्याच्या ७५ वर्षांच्या इतिहासात काँग्रेसने लोकशाही मजबूत केली. लोकशाही धोक्यात आहे. देशातील सर्वात मोठी समस्या म्हणजे बेरोजगारी आणि महागाई. सरकारकडून द्वेष पसरवला जात आहे. श्रीमंत आणि गरीब यांच्यातील दरी वाढत आहे. ते म्हणाले की, निवडणूक यशस्वी केल्याबद्दल मी सर्व प्रतिनिधींचे आभार मानतो.


शशी थरूर यांचेही अभिनंदन, आम्ही मिळून पक्षाला पुढे नेऊ. मला ते खूप आवडले. मी सोनिया गांधींबद्दल कृतज्ञता व्यक्त करतो. त्यांच्या नेतृत्वाखाली केंद्रात आणि अनेक राज्यांत दोनदा सरकार स्थापन झाले. ते म्हणाले की, काँग्रेस कार्यकर्त्यांच्या वतीने सोनिया गांधी यांचे आभार. त्यांनी २४ वर्षे त्याग करून काँग्रेसचे सिंचन केले. त्यांचा कार्यकाळ इतिहासात स्मरणात राहील.

गरीब कुटुंबात जन्मलेल्या सामान्य माणसाला संधी…

ते म्हणाले की, देशातील सर्वात मोठी समस्या बेरोजगारी आणि महागाई आहे. सरकारकडून द्वेष पसरवला जात आहे. महागाई बेरोजगारी ही मोठी समस्या आहे. श्रीमंत आणि गरीब यांच्यातील दरी वाढत आहे. राहुल गांधी काश्मीर ते कन्याकुमारी पदयात्रा करत आहेत. मी काँग्रेस आणि देशातील जनतेला भारत जोडो अभियानात सहभागी होण्याचे आवाहन करतो. राहुल गांधींनी मला फोन करून अभिनंदन केले. त्यांचेही आभार. ते म्हणाले की, गरीब कुटुंबात जन्मलेल्या सामान्य माणसाला काँग्रेस अध्यक्ष करण्यात आले आहे.

खर्गे म्हणाले की, प्रत्येकाने कार्यकर्ता म्हणून काम केले पाहिजे. संघटना मजबूत करा. दिल्ली सरकार फक्त बोलते, पोकळ चना बाजे घाना… प्रत्येकाला प्रत्येक स्तरावर संघर्ष करावा लागतो. काँग्रेसचे नूतन अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे म्हणाले की, आपण सर्वांनी कार्यकर्त्यांप्रमाणे काम केले पाहिजे, पक्षात कोणीही लहान किंवा मोठा नसतो. जातीयवादाच्या नावाखाली लोकशाही संस्थांवर हल्ला करणाऱ्या फॅसिस्ट शक्तींविरुद्ध आपल्याला एकजुटीने लढायचे आहे.

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!