Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

अमित शाह -अजित पवार यांच्या दिल्ली भेटीत नेमकी काय झाली चर्चा ?

Spread the love

नवी दिल्ली : महाराष्ट्रातील विधानसभा निवडणुका जसजशा जवळ येत आहेत तसतसा राजकीय पेच वाढला आहे. राज्याचे उपमुख्यमंत्री आणि राष्ट्रवादीचे राष्ट्रीय अध्यक्ष अजित पवार यांनी बुधवारी सकाळी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांची दिल्लीत भेट घेतली. काल रात्री ते दिल्लीत पोहोचले. दुपारी 1 ते सकाळी 8 या सात तासांच्या दौऱ्यात त्यांनी केंद्रीय गृहमंत्र्यांची भेट घेतली. यावेळी त्यांनी 80-90 जागांवर निवडणूक लढवण्याचा निर्धार केला आहे.

अमित शहा आणि अजित पवार यांच्या भेटीनंतर भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस सकाळीच दिल्लीत पोहोचले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आगामी विधानसभा निवडणुकीसाठी एनडीएच्या नेतृत्वाखालील महायुती आघाडीच्या जागावाटपाबाबत चर्चा करण्यासाठी ही बैठक झाली.

गृहमंत्री अमित शहा यांच्यासोबत झालेल्या बैठकीत अजित पवार यांनी जागावाटप लवकरात लवकर अंतिम करण्यावर भर दिला. लोकसभा निवडणुकीप्रमाणेच जागावाटप शेवटच्या क्षणापर्यंत पुढे ढकलण्यात येऊ नये, असे ते म्हणाले. हे लक्षात घेऊन अजित पवार यांनी अमित शहा यांच्या भेटीसाठी वेळ मागितली होती. त्यांनी 80-90 जागांवर निवडणूक लढवायची इच्छा व्यक्त केली असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

भाजपला 170-180 जागांवर निवडणूक लढवायची आहे

नुकत्याच भाजपच्या कोअर कमिटीच्या बैठकीत पक्षाच्या नेत्यांनी आगामी विधानसभा निवडणुकीत 170 -180 जागांवर पक्षाने निवडणूक लढवावी, अशी मागणी केली होती. त्याचवेळी एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेनेही विधानसभा निवडणुकीत अनेक महत्त्वाच्या जागांची मागणी केली होती. शिंदे यांची शिवसेना 100 पेक्षा कमी जागांवर विधानसभा निवडणूक लढवणार नाही, असे पक्षनेते राम कदम यांनी एका निवेदनाद्वारे स्पष्ट केले आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!