Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

JNU Admission 2022Update : जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठात पदव्युत्तर अभ्यासक्रमांसाठी प्रवेश सुरु …

Spread the love

नवी दिल्ली :  देशातील आणि जगातील प्रतिष्ठित जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठात पदव्युत्तर अभ्यासक्रमांच्या प्रवेशासाठी नोंदणी प्रक्रिया सुरू झाली आहे. शैक्षणिक सत्र २०२२-२३ साठी जेएनयू  मधील पीजी  अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश घेऊ इच्छिणारे उमेदवार jnuee.jnu.ac.in या विद्यापीठाच्या अधिकृत वेबसाइटद्वारे नोंदणी फॉर्म भरू शकतात. नोंदणी प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी उमेदवारांनी त्यांचा CUET PG अर्ज क्रमांक, जन्मतारीख आणि सुरक्षा कोड प्रविष्ट करणे आवश्यक आहे.


या वर्षीपासून JNU ला कॉमन युनिव्हर्सिटी एंट्रन्स टेस्ट – पोस्ट ग्रॅज्युएट म्हणजेच CUET PG 2022 च्या आधारे प्रवेश मिळत आहे. अशा परिस्थितीत CUET PG 2022 ची परीक्षा उत्तीर्ण झालेले विद्यार्थी JNU मध्ये PG अभ्यासक्रमासाठी नोंदणी करू शकतात.

अर्ज फी किती आहे ?

जेएनयू पीजी प्रवेशामध्ये सहभागी होण्यासाठी, उमेदवारांना नोंदणीसाठी शुल्क देखील भरावे लागेल. सामान्य श्रेणी, आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल विभाग (EWS) आणि इतर मागास जाती (OBC) श्रेणीतील उमेदवारांना 250 रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल. तर अनुसूचित जाती (SC), अनुसूचित जमाती (ST) आणि अपंग (PWD) प्रवर्गातील उमेदवारांसाठी अर्ज शुल्क 100 रुपये आहे. तर परदेशी नागरिकांना २३९२ रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल.

नोंदणी फॉर्म असा भरा

1. सर्वप्रथम विद्यार्थी JNU च्या अधिकृत वेबसाइट jnuee.jnu.ac.in ला भेट देतात आणि नोंदणी प्रक्रिया पूर्ण करा.

2. वैयक्तिक तपशील आणि पात्रता तपशीलांसह ऑनलाइन अर्ज भरा.

3. छायाचित्र आणि स्वाक्षरीच्या स्कॅन केलेल्या प्रतिमा अपलोड करा.

4. ऑनलाइन पेमेंट मोडद्वारे फी भरा.

5. शेवटी, अर्ज डाउनलोड करा.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!