IndiaNewsUpdate : झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांच्या पात्रतेवर निवडणूक आयोगाचा मोठा निर्णय ?

रांची : झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना निवडणूक आयोगाने आमदार पदासाठी अपात्र ठरवले आहे. सूत्रांच्या हवाल्याने ही बातमी समोर आली आहे. पीटीआयने राजभवनच्या सूत्रांचा हवाला देत वृत्त दिले होते की निवडणूक आयोगाने राज्यपालांना सांगितले आहे की सोरेन यांना निवडणुकीच्या नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल आमदार म्हणून “अपात्र” ठरवावे.
झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांना आमदार म्हणून अपात्र ठरवण्यात आल्याच्या बातम्या गुरुवारपासून चर्चेत होत्या. यानंतर राज्यात राजकारण तापले आहे. भाजपने मध्यावधी निवडणुकांचे आवाहन केले आहे. त्याच वेळी, सोरेन पक्षाचे सदस्य आणि मित्र पक्ष भविष्यातील रणनीती तयार करत आहेत.
निवडणूक आयोगाने आपला निर्णय सीलबंद कव्हरमध्ये राज्यपाल रमेश बैस यांना दिला. राज्यपाल बैस यांनी पत्रकारांना सांगितले होते की, या मुद्द्याचा आढावा घेतल्यानंतर यावर भाष्य करू शकू. ते गुरुवारी म्हणाले होते, “मी दोन दिवस दिल्लीच्या एम्समध्ये होतो. राजभवनात पोहोचल्यावर मी अशा कोणत्याही निर्णयाबद्दल माहिती देण्याच्या स्थितीत असेन.”
त्याचवेळी मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी या प्रकरणी म्हटले होते की, निवडणूक आयोगाने त्यांच्या अपात्रतेची शिफारस राज्याच्या राज्यपालांकडे केली आहे, त्यांना त्याची माहिती नाही. “असे दिसते की भाजप खासदार आणि त्यांच्या कठपुतळी पत्रकारांसह भाजप नेत्यांनी स्वत: ECI अहवालाचा मसुदा तयार केला आहे, जो अन्यथा सीलबंद कव्हर अहवाल आहे,” सोरेन यांनी एका निवेदनात म्हटले होते.