Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : राज्यसभेत पास झाले असे एक ‘बिल’ कि ज्यासाठी २०० वेळा आवाजी मतदान घेण्यात आले ….!!

Spread the love

नवी दिल्ली : राज्यसभेत चार्टर्ड अकाउंटंट, कास्ट अकाउंटंट आणि कंपनी सेक्रेटरी यांच्या संस्थांच्या कामकाजात सुधारणा करण्यासाठी आणलेल्या महत्त्वपूर्ण विधेयकाला मंगळवारी संसदेत मंजुरी मिळाली. केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी राज्यसभेत स्पष्ट केले की, या सुधारणांमुळे तिन्ही संस्थांच्या स्वायत्ततेवर कोणताही परिणाम होणार नाही. चार्टर्ड अकाउंटंट, कॉस्ट अँड वर्क्स अकाउंटंट आणि कंपनी सेक्रेटरी दुरुस्ती विधेयक-2021 राज्यसभेने आवाजी मतदानाने मंजूर केले. हे विधेयक गेल्या आठवड्यातच लोकसभेत मंजूर झाले आहे. विशेष म्हणजे या विधेयकासाठी २०० वेळा आवाजी मतदान घेतल्याचे वृत्त आहे. यावरून हा कायदा बनवण्याची प्रक्रिया किती गुंतागुंतीची होती हे अधोरेखित होते. 

या विधेयकावरील चर्चेला उत्तर देताना अर्थमंत्री सीतारामन म्हणाल्या की, या विधेयकात अशी कोणतीही तरतूद नाही, जी इन्स्टिट्यूट ऑफ चार्टर्ड अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया, इन्स्टिट्यूट ऑफ कॉस्ट अँड वर्क अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया आणि इन्स्टिट्यूट ऑफ कंपनीच्या स्वायत्ततेचे उल्लंघन करत आहे. भारताचे सचिव. विधेयकाच्या विविध पैलूंवर तपशीलवार माहिती देताना, सीतारामन यांनी असेही सांगितले की वरील तीन संस्थांच्या कामकाजात हस्तक्षेप करण्याचा किंवा कमी करण्याचा सरकारचा कोणताही हेतू नाही आणि असा कोणताही प्रस्ताव नाही.

चार्टर्ड अकाउंटंट, कॉस्ट अँड वर्क्स अकाउंटंट आणि कंपनी सेक्रेटरी यांच्याशी संबंधित संस्था स्वतंत्रपणे काम करतात, असे सांगून ते म्हणाले की, या तिन्ही संस्थांच्या कामकाजाबाबत एकच कायदा आणण्याचा कोणताही प्रस्ताव नसून त्या स्वतंत्र कायद्यांतर्गत काम करतील. या संस्था पूर्वीप्रमाणेच कार्यरत राहतील, असे अर्थमंत्र्यांनी सांगितले. ते म्हणाले की, अमेरिका, ब्रिटन, कॅनडा, दक्षिण आफ्रिका यासह जगातील अनेक देशांमध्ये या क्षेत्रात चांगले काम झाले आहे. या चांगल्या अनुभवांच्या धर्तीवर आम्हाला पारदर्शकता आणि जबाबदारी आणायची आहे, असे ते म्हणाले. मंत्र्यांच्या उत्तरानंतर सभागृहाने काही विरोधी सदस्यांच्या दुरुस्त्या नाकारत ‘चार्टर्ड अकाउंटंट, कॉस्ट अँड वर्क्स अकाउंटंट्स अँड कंपनी सेक्रेटरीज (सुधारणा) विधेयक, 2021’ मंजूर केले.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!