Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : ज्ञानवापी मशीद प्रकरण : भावना दुखावल्या …प्राध्यापक इतिहासकाराला अटक

Spread the love

नवी दिल्ली : ज्ञानवापी मशीद प्रकरणाबाबत सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याप्रकरणी दिल्ली विद्यापीठाचे प्राध्यापक रतन लाल यांना अटक करण्यात आली आहे. दिल्ली विद्यापीठाचे प्राध्यापक डॉ.रतनलाल यांच्याविरोधात दिल्ली पोलिसात याबद्दल तक्रार दाखल करण्यात आली होती. सर्वोच्च न्यायालयाचे वकील विनीत जिंदाल यांनी ही तक्रार दाखल केली आहे. धार्मिक भावना दुखावल्याप्रकरणी डॉक्टर रतनलाल यांच्याविरोधात तक्रार दाखल करण्यात आली होती.

दिल्ली विद्यापीठाचे प्राध्यापक रतन लाल यांच्या अटकेला दिल्ली पोलिसांनीही दुजोरा दिला आहे. माहिती देताना दिल्ली पोलिसांनी सांगितले की, डीयूच्या हिंदू कॉलेजचे सहयोगी प्राध्यापक रतन लाल यांना वाराणसीच्या ज्ञानवापी मशिदीच्या आवारात शिवलिंग सापडल्याच्या दाव्यावरून सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह पोस्ट टाकल्याबद्दल शुक्रवारी रात्री अटक करण्यात आली.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, असोसिएट प्रोफेसर रतन लाल यांच्यावर भारतीय दंड संहिता कलम 153A (धर्म, जात, जन्मस्थान, निवासस्थान, भाषा इत्यादी कारणांवरून वेगवेगळ्या गटांमध्ये शत्रुत्व वाढवणे) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. सायबर पोलिसांनी अटक केली आहे. अधिवक्ता विनीत जिंदाल यांनी आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, रतन लाल यांनी नुकतेच ‘शिवलिंग’वर अपमानास्पद आणि चिथावणीखोर ट्विट केले होते असे तक्रारीत म्हटले आहे.

मी एक इतिहासकार आहे….

सोशल मीडियावर केलेल्या टीकेचा बचाव करताना प्रोफेसर रत्न लाल यांनी याआधी म्हटले होते की, “भारतात तुम्ही काहीही बोलल्यास कोणाच्या तरी भावना दुखावल्या जातील. त्यामुळे हे काही नवीन नाही, मी एक इतिहासकार आहे. आणि मी अनेक कमेंट्स केल्या आहेत. त्यांना लिहिले. मी माझ्या पोस्टमध्ये अतिशय सुरक्षित भाषा वापरली आहे आणि आताही मी माझा बचाव करीन.”

दरम्यान काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते दिग्विजय सिंह यांनी डीयूचे प्राध्यापक रतन लाल यांच्या अटकेवर ट्विट करून लिहिले आहे कि , “मी डीयू प्रोफेसर रत्न लाल यांच्या अटकेचा तीव्र निषेध करतो, कारण त्यांना विचार करण्याचा आणि व्यक्त करण्याचा घटनात्मक अधिकार आहे.”

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!