IndiaNewsUpdate : ” हवे असते तर त्याच दिवशी …. “अमृतपालच्या अटकेनंतर बोलले मुख्यमंत्री भगवंत मान

Advertisements
Advertisements
Spread the love

अमृतसर : पंजाब पोलिसांनी रविवारी सकाळी फरारी अमृतपाल सिंग याला अटक केली आहे. याबाबत पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान म्हणाले की, काही लोक कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करत होते, आम्ही त्यांच्यावर कारवाई केली आहे. काही लोक कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. त्यांच्या कारवायांची माहिती मिळताच आम्ही कारवाई केली. काही लोक पकडले गेले तर काही लोक पकडले गेले नाहीत. हवे असते तर त्या दिवशीही पकडता आले असते, पण आम्हाला रक्तपात किंवा गोळीबार नको होता.

Advertisements

भगवंत मान पुढे म्हणाले की, यापूर्वी अजनाळा येथील पोलीस ठाण्यासमोर काही लोकांनी गुरुग्रंथ साहिब वाहून नेत असलेली पालखी आणली होती आणि तिचे ढाल बनवून पोलीस ठाण्यात गेले होते. त्या दिवशीही डीजीपींना सूचना देण्यात आल्या होत्या की काहीही झाले तरी गुरु ग्रंथसाहिबच्या प्रतिष्ठेला आणि त्यांच्या सन्मानाला धक्का पोहोचू नये. ना आम्ही वॉटर कॅननचा वापर केला, ना गारगोटी चालवली. काही पोलीस कर्मचारी निश्चित जखमी झाले असले तरी. लोकांच्या मनात असलेल्या गुरु ग्रंथसाहिबचा आदर आणि सन्मान यासाठी आम्ही काहीही करू. मोठ्या संयमाने परिस्थिती नियंत्रणात आणल्याबद्दल पंजाब पोलिसांचे कौतुक करण्यात आले.

Advertisements
Advertisements

१८ मार्चपासून अमृतपालच्या शोध

पंजाबचे मुख्यमंत्री म्हणाले की, आम्ही १८ मार्चपासून अमृतपालचा शोध घेत होतो. माहिती मिळताच पोलिसांनी अत्यंत संयमाने कारवाई करत कारवाई केली. अमृतपाल ३५ दिवसांपासून फरार होता. या काळात पंजाबमध्ये शांतता नांदत होती. आम्ही अजेंड्याचे राजकारण करत नाही. आम्ही पंजाबच्या बंधुभावाला कुठलाही धक्का पोहोचू देणार नाही. यावेळी मुख्यमंत्री म्हणाले की, पंजाबच्या जनतेने काळे दिवस पाहिले आहेत, आता अशी परिस्थिती होणार नाही. आता पंजाब देशाचे नेतृत्व करेल.

रात्रभर झोप लागली नाही : भगवंत मान

याशिवाय राज्यातील साडेतीन कोटी जनतेचे रक्षण करणे हे आपले कर्तव्य असल्याचे भगवंत मान म्हणाले. आम्ही हे करत राहू. मान यांनी सांगितले की, त्यांना रात्रभर झोप लागली नाही कारण त्यांना पोलिसांच्या कारवाईची माहिती मिळत राहिली. ते म्हणाले , “मला रात्रभर झोप आली नाही. मी दर १५ मिनिटांनी, अर्ध्या तासाने विचारत राहिलो. मला रक्तपात नको होता. कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडू शकते.

आम्ही निरपराधांना त्रास देणार नाही : भगवंत मान

देशाची शांतता किंवा कायदा भंग करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यांवर कायद्यानुसार कारवाई केली जाईल मात्र आम्ही कोणत्याही निरपराधांना त्रास देणार नाही. आम्ही अजेंड्याचे राजकारण करत नाही. ३५ दिवसांत शांतता राखणाऱ्या सर्व पंजाबींचे आभार. यापूर्वी पंजाबमधील बंधुभाव आणि शांतता बिघडवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता पण तो यशस्वी झाला नाही. देश स्वतंत्र करताना ९० टक्के बलिदान पंजाबचे आहे. देशाचे स्वातंत्र्य अबाधित राखतानाही आपल्या लष्कराचे जवान सीमेवर तळमळीने उभे आहेत.

कायदा आणि सुव्यवस्था राखणे आणि शांतता राखणे ही आम आदमी पक्षाच्या सरकारची जबाबदारी आहे आणि आम्ही हे कर्तव्य पार पाडत राहू, अशी ग्वाही मी पंजाबच्या जनतेला देतो. काही लोकांनी पंजाबच्या तरुणांना भडकवण्याचा प्रयत्न केला त्यामुळे तरुणांनी बंदूक उचलली पण पंजाबच्या लोकांनी साथ दिली. पूर्वी पंजाबने काळे दिवस पाहिले पण आता पंजाब प्रगती करेल.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!