Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MharashtraCrimeUpdate : मोठी बातमी : बनावट नोटा छापणाऱ्या मोठ्या टोळीचा पर्दापाश , २२७ कोटींच्या नोटा जप्त …

Spread the love

मुंबई : मुंबई  शहर पोलिसांनी गुजरात आणि मुंबईतील विविध ठिकाणांहून ३१७ कोटी रुपयांच्या दर्शनी मूल्याच्या बनावट नोटा जप्त करून सहा जणांना अटक केली असल्याचे  तपस करणाऱ्या अधिकाऱ्यांनी मंगळवारी सांगितले. या प्रकरणातील मुख्य आरोपी विकास जैन याला मुंबईतून उचलण्यात आले. तो कुरिअर फर्म चालवतो ज्याच्या शाखा वेगवेगळ्या शहरात आहेत.


मुंबई, आणंद, सुरत आणि जामनगर येथील विविध ठिकाणांहून बनावट नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत. रुग्णवाहिकेचा बनावट नोटा घेऊन जाण्यासाठी वापर करणाऱ्या हितेश कोटाडिया याला  अटक केल्यानंतर २००० आणि ५०० ​​रुपयांच्या बनावट भारतीय नोटा (FICN) तसेच ५०० आणि १००० रुपयांच्या रद्द झालेल्या नोटाही  जप्त करण्यात आल्या. या नोटांचे र्शनी मूल्य २५.८ कोटी रुपये असल्याचे  सूरत (ग्रामीण) पोलिसांनी म्हटले आहे.

जप्त केलेल्या FICN च्या २८ पेक्षा जास्त युनिट्सवर “रिव्हर्स बँक ऑफ इंडिया” आणि “फक्त चित्रपटाच्या शूटिंगचा उद्देश” असे छापलेले होते, जे अधिकाऱ्यांची दिशाभूल करण्यासाठी होते असे पोलिसांनी म्हटले आहे. कलम ४८९ (ए)(बी)(सी) (वाहतूक किंवा खऱ्या बनावट नोटा म्हणून वापर), ४०६ (विश्वासाचा गुन्हेगारी भंग), ४२० (फसवणूक), २०१ अंतर्गत सहा जणांविरुद्ध प्रथम माहिती अहवाल (एफआयआर) नोंदवण्यात आला. (पुरावा गायब होण्यास कारणीभूत), आणि भारतीय दंड संहिता (IPC) च्या १२० (B) (गुन्हेगारी कट) या विविध कलमानुसार या प्रकरणात  गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

दरम्यान विकास जैन याला अटक केल्यानंतर पोलिसांनी चौकशी केली. त्याच्या चौकशीतून अनेक गोष्टींचा खुलासा झाला. बनावट नोटांचं रॅकेट कसं चालवलं जात होतं? त्याच्यासोबत कोण कोण सहभागी होते? याची माहिती विकास जैन याने  चौकशीदरम्यान पोलिसांना दिली. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, विकास जैन गुजरात, महाराष्ट्र, मध्य प्रदेश आणि दिल्ली येथील आपल्या कुरिअर कार्यलयातून बनावट नोटांचं रॅकेट चालवत होता. उत्तर भारतामधील वेगवेगळ्या शहरात बनावट नोटा छापल्या जात होत्या. या बनावट नोटा आपल्या कुरिअर कंपनीच्या माध्यमातून मुंबईला पाठवत होता. मुंबईतील एका गोदामात नोटा साठवत होता. गुजरात पोलिसांनी मुंबई पोलिसांच्या मदतीनं मुंबईतील अड्ड्यावरुन ३१७ कोटींपैकी २२७ कोटी किमतीच्या बनावट नोटा जप्त केल्या आहेत.

आरोपी व्यक्ती खऱ्या नोटा म्हणून एफआयसीएन देत होते आणि त्यांचा चित्रपट निर्मितीशी काहीही संबंध नव्हता, असे पोलिसांनी सांगितले. या सहाही आरोपींनी ट्रस्टला पैसे देणाऱ्या कंपन्यांची फसवणूक करण्याचा कट रचला, असे पोलिसांनी सांगितले.

 

MaharshtraNewsUpdate : भारतीय बौद्ध  महासभेचे नागपुरात प्रथमच राष्ट्रीय अधिवेशन : भीमराव आंबेडकर

https://chat.whatsapp.com/EeBbSvL3MprA6R2zfCeaYM

आपण गरोदर आहात का?
गरोदर अवस्थेत तुमचा आहार आणि विहार कसा असला पाहिजे याची शास्त्रीय माहिती आपण घेतली आहे का?
गरोदर अवस्थेत बाळाच्या मेंदूचा विकास होण्यासाठी आपण काही प्रयत्न/ ऍक्टिव्हिटी करत आहात का?

तर मग फक्त आपल्यासाठी सुवर्णसंधी चालून आली आहे

वेदामृत गर्भसंस्कार केंद्रातर्फे

ऑनलाईन गर्भसंस्कार कोर्सेस (मराठीमध्ये)

फक्त गरोदर महिलांसाठी

 • गर्भसंस्कार म्हणजे गर्भस्थ बालकाच्या बौद्धिक क्षमता वाढीसाठी, मेंदूच्या परिपूर्ण विकासासाठी आणि व्यक्तिमत्त्वाच्या विकासासाठी गर्भवतीने केलेले जाणीवपूर्वक प्रयत्न.
 • तर मग हे गर्भसंस्कार आता तुम्हाला तुमच्या घरी बसल्या बसल्या, डेली रुटीन किंवा जॉब सांभाळून, कमीत कमी वेळेत आणि योग्य मार्गदर्शन मिळाल्यास या कोर्स मार्फत करणे सहज शक्य आहे.गर्भसंस्कार (गरोदर माता व होणाऱ्या बालकासाठी एक वरदान)
  ✓ बुद्धिमान व आरोग्यसंपन्न भावी पिढी निर्माण होण्यासाठी
  ✓ आपल्याला जश्या हव्या तश्या गुण व संस्कारांनी युक्त संतती जन्माला घालण्यासाठी
  ✓ नॉर्मल डिलिव्हरी होण्यासाठी उपयुक्त
  ✓ जन्मापूर्वीपासून बाळाला शांत स्वभावाचे व प्रसन्न राहणारे करण्यासाठी
  ✓ गर्भवतीचे नऊ महिने हॅपी, हेल्दी राहण्यासाठी
  ✓ Delivery नंतरही आई व बाळ healthy राहण्यासाठी उपयुक्त
  ✓ Breast feeding proper होण्यासाठी उपयुक्त इ……

For details Contact personally on : 📲 9209331979 |  7219543883

Join WhatsApp Group
Facebook page: 
Our youtube channel:
Telegram group
Kindly visit Our website

Join MahaClassifide WhatsApp Group
📢 जाहिरातीसाठी संपर्क – 9028150765 / 9420379055

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!