Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ShivsenaNewsUpdate : ठरले : काल रात्रीपासूनच “त्या ” १२ बागी खासदारांना केंद्राने दिली “वाय ” दर्जाची सुरक्षा …

Spread the love

नवी दिल्ली : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत गेलेल्या शिवसेनेच्याबंडखोर  १२ खासदारांना “वाय” श्रेणीची सुरक्षा देण्यात आली आहे, ज्यांनी काल लोकसभा अध्यक्षांना पत्र लिहिले होते. काल रात्रीपासून त्यांना हे संरक्षण देण्यात आले आहे. यापूर्वी या १२ खासदारांनी काल लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांना पत्र लिहून राहुल शेवाळे यांना नेता म्हणून ओळखण्याची विनंती केली होती. मात्र, त्यांच्या पत्रावर सभापतींनी अद्याप निर्णय घेतलेला नाही.

दरम्यान त्यांच्या जागी राजन विचारे यांना मुख्य प्रतोद बनवण्याच्या अर्जावरही  सभापतींनी कोणताही निर्णय न घेतल्याने १२ खासदारांच्या मते पक्षाच्या मुख्य प्रतोद  भावना गवळी आहेत. विशेष म्हणजे शिवसेनेच्या ” धनुष्य बाण ” या निवडणूक चिन्हावर निवडणूक आयोगात दावा सांगण्याबाबत सभापतींच्या निर्णयानंतरच पुढचे पाऊल उचलले जाईल, असे बंडखोर गटाने म्हटले आहे.

खरे तर पक्षातील १२ खासदार फुटत असल्याची माहिती मिळताच  उद्धव ठाकरे यांच्यावतीने  सोमवारी संध्याकाळी लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांच्याकडे अर्ज दाखल केला की, विनायक राऊत यांची त्यांच्या संसदीय पक्षाच्या नेतेपदी नियुक्ती करण्यात आली आहे. पक्षापासून फारकत घेतलेल्या गटाच्या कोणत्याही प्रतिनिधित्वाचा विचार करू नका. शिवसेना संसदीय पक्षाचे नेते राऊत यांनी सभापतींना पत्र सादर केले असून, त्यात राजन विचारे यांना मुख्य प्रतोद यांना नियुक्त करण्यात आल्याचेही स्पष्ट करण्यात आले आहे.

दरम्यान  “तुम्हाला विनंती आहे की, शिवसेनेच्या संसदीय पक्षाचा नेता असल्याचा खोटा दावा करणार्‍या इतर कोणत्याही खासदाराने केलेले निवेदन किंवा चीफ व्हीप किंवा इतर कोणत्याही व्यक्तीने जारी केलेले कोणतेही निर्देश/व्हीप स्वीकारू नका किंवा त्याचा विचार करू नका. ” असेही या पत्रात शिवसेनेने म्हटले होते. तर शिवसेनेचा संसदीय पक्ष फुटू शकतो आणि पक्षाच्या १९ खासदारांपैकी किमान डझनभर खासदार लोकसभेत स्वतंत्र गट म्हणून मान्यता देण्याची मागणी करू शकतात, असे वृत्त आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!